borain_2008

Mình coi film .mkv, nhưng âm thanh của nó rất nhỏ, mở gần max volume ( 90/100 ) rùi mà k ăn thua???

Ai chỉ cho mình cách tăng âm thanh của file film lên k ? Mình đang sài Media Players Classic để đọc file .mkv

Thanks trước nha ả

babykid852000

mua loa có công suất lơn, nói vậy chứ cũng tùy vào file nữa, mình cũng có nhiều film hay, nhưng nghe cực nhỏ, phải tìm file khac về xem mới lơn hơn dc

Parnell

bạn chuyển sang xài KMPlayer's đi, phần mềm này xem film tiện ích hơn, âm lượng cũng lớn hơn so với xài MPC

tham khảo

p3_k3o_1002

kiểm tra lại volume control của cả phần mềm xem phim và của windows xem, nếu k được. thì do phần cứng (dây rợ, dắc cắm...)

Bạn dùng Xilisoft Video Converter 6.0.7 nhé, cái này dùng để convert các loại định dạng video tuỳ theo ý thích của mình, được coi là phần mềm chuyển đổi định dạng nhạc tốt nhất hiện nay, có cả chức năng chỉnh volume cho file video đó bạn ạ. Việc tìm Cr-ack của phần mềm này không có gì khó, bạn có thể vào box Multimedia của forum để tìm.

Sau đây mình sẽ chỉ dẫn chỉnh volume cho file video:

Chương trình đó chỉ có thể tăng tối đa file âm thanh lên 150% thui.Bạn biết CT nào tăng lên nhìu hơn nữa k ( 200 hay 300 % chẳng hạn )

Dù sao cũng thanks nhìu

zztrieuman09 Chương trình đó chỉ có thể tăng tối đa file âm thanh lên 150% thui.Bạn biết CT nào tăng lên nhìu hơn nữa k ( 200 hay 300 % chẳng hạn )

Dù sao cũng thanks nhìu Không phải đâu bạn ah, bạn trả toàn có thể nhập từ bàn phím con số phần trăm mà bạn muốn, nhưng đừng cao quá nhé, xilisoft không hỗ trợ đâu.

Nếu bạn cần chỉnh cao hơn nữa, bạn hãy áp dụng convert nhiều lần, kiểu như 150 % của 150 % = 225% đó, etc. Tuy hơi mất công một chút nhưng cũng tạm được

Lennox

kaitou_kid_1995 Không phải đâu bạn ah, bạn trả toàn có thể nhập từ bàn phím con số phần trăm mà bạn muốn, nhưng đừng cao quá nhé, xilisoft không hỗ trợ đâu.

Nếu bạn cần chỉnh cao hơn nữa, bạn hãy áp dụng convert nhiều lần, kiểu như 150 % của 150 % = 225% đó, etc. Tuy hơi mất công một chút nhưng cũng tạm được Thanks bạn nhìu nha

Mình nghĩ mấy pác MOD với MIN có thể đóng topic tại đây dc rùi đó.

duybeo_ngo_hihi

zztrieuman09 Mình coi film .mkv, nhưng âm thanh của nó rất nhỏ, mở gần max volume ( 90/100 ) rùi mà k ăn thua???

Ai chỉ cho mình cách tăng âm thanh của file film lên k ? Mình đang sài Media Players Classic để đọc file .mkv

Thanks trước nha ả Với Media classis player thì bạn vào option > audio switcher > đánh dấu chọn nomarlize > Boost : kéo thanh trượt để chỉnh âm lượng tăng giảm tùy thích .

Các chủ đề có liên quan khác