congchuameo888

Tình hình là em quất con netbook acer 4937G . Dùng win7 untimate,nhưng không thể nào sử dụng các phím chức năng Fn+(F1,F2,F3,F5,F8) còn Fn+F4,F7 thì có sử dụng được nhưng khi ấn Fn+F4 hay Fn+F7 thì trên desktop không hề hiện lên biểu tượng của trương trình có phím chức năng đó còn e dùng windows xp thì các phím chức năng đó đều 0k và khi bật lên thì đều có biểu tượng của chương trình với các phím chức năng tương ứng.

bàn phím hoạt động tốt vừa test bằng phần mềm, trừ Fn+(F1,F2,F3,F5,F8) không dùng được quan trọng nhất là Fn+F5 tắt bật trương trình show lên màn hình trình chiếu thuyết trình vô tác dụng ,và thanh cảm ứng quang to nhỏ bật tắt âm thanh không dùng được...

Bác nào vừa từng bị tư vấn em cái...thằng bạn em thì bảo là do trình điều khiển không có driver thì không điều khiển được phím tắt ấy nhưng em lên trang chủ acer thì không có cái driver ấy. E bít đó là driver dritek launch manager và TouchPad Synaptics TouchPad và TouchPad ALPS TouchPad

Cái TouchPad Synaptics TouchPad e cài dùng được cảm ứng chuột rùi nhưng khi e cài TouchPad ALPS TouchPad thì bàn cảm ứng chuột lại vô tác dụng lun , còn dritek launch manager e chịu không tìm được nó mặc dù e có dĩa driver đi kèm máy nhưng chết nỗi là nó chỉ hỗ trợ trên xp và vista thui với win7 thì không thể cài được khi cài thì báo lỗi lun

Có ai mới mua máy mà bị như em không...Hic

bác nào pro dúp e với

Đó là do bạn chưa cài đầy đủ driver máy rồi
bạn nên vào trang chủ của Acer, vào mục download Driver và xem thử xem máy của bạn có driver dành cho win7 hay không, nếu không có thì tức máy bạn không hỗ trợ win7, bạn cần cài lại windows xp hay vista. Còn nếu có thì tất nhiên là bạn chỉ cần down mấy cái driver cần thiết về là xong, driver sử dụng các phím chức năng có tên là HotKey, còn chuột cảm ứng là TounchPad ... nhớ không nhầm là vậy.