Không hiểu sao khi đăng nhập vào Yahoo! Messenger được nhưng khi tham giaphòng chốngchat thì không có link đòi nhập mã bảo vệ?=>không chat được? Dù mình vừa cài lại nhiều lần nhưng không có tác dụng? Trước đây vẫn chat bình thường nhưng gần tháng nay thì lại bị hiện tượng trên. Không biết máy mình có bị nhiễm virus hay trojan gì không?Mình vừa cài bản mới nhất rồi đấy!

Mình có quay lại, các bạn xem rồi chỉ dùm

theo mình là windows bị lỗi đó,vì như bạn nói vừa cài yahoo rồi mà,có thể máy bạn bị virus rồi,ghost cho lành nha bạn,thử cũng vậy thôi,khi cài lại thì down yahoo lại,xóa bản cài trog máy đi,có bản 11 rồi đấy,cũng hay lắm,chúc thành công

Biaiardo

bigpopcat100 Không hiểu sao khi đăng nhập vào Yahoo! Messenger được nhưng khi tham giaphòng chốngchat thì không có link đòi nhập mã bảo vệ?=>không chat được? Dù mình vừa cài lại nhiều lần nhưng không có tác dụng? Trước đây vẫn chat bình thường nhưng gần tháng nay thì lại bị hiện tượng trên. Không biết máy mình có bị nhiễm virus hay trojan gì không?Mình vừa cài bản mới nhất rồi đấy!

Mình có quay lại, các bạn xem rồi chỉ dùm

ban tai file ve cahy la ok luon

chuc may man!

kemdau1410

Trước tiên bạn hãy cập nhật các phần mềm, trình duyệt web bạn đang sử dụng bằng cách:

1. Tải và cài đặt phiên bản mới nhất của Java Runtime Environment:

2. Đăng ký các cài đặt Java và Windows Script:

a. Trên bàn phím, nhấn tổ hợp phím "Windows +R" để mở lệnh "Run".

b. Từ bàn phím gõ "cmd" và nhấp "OK.", một Command Prompt sẽ xuất hiện.

c. Chép và dán các lệnh sau vào Command Prompt. Nhấn "Enter" trên bàn phím sau khi dán từng lệnh.

del "%ProgramFiles%\Yahoo!\Messenger\*--*" /f /s /q

del "%ProgramFiles%\Yahoo!\Messenger\*.tmp" /f /s /q

regsvr32 vbscript.dll /s

regsvr32 jscript.dll /s

regsvr32 nusrmgr.cpl /s

regsvr32 mshtml.dll /s

regsvr32 themeui.dll /s

Khởi động lại máy tính và thử lại các bước bạn vừa làm xem còn gặp vấn đề tương tự hay không. Nếu bạn vẫn gặp vấn đề tương tự, có thể cấu hình của trình duyệt web đang cản trở các chức năng của Yahoo! Messenger. Để Yahoo! Messenger có thể hoạt động bình thường, cài đặt và cấu hình của Internet Explorer cần chính xác.

Bạn có thể cài đặt phiên bản mới nhất của Internet Explorer mới được Microsoft công bố bằng cách:

1. Vào địa chỉ sau, tải Internet Explorer và làm theo các chỉ dẫn để cài đặt:

2. Khởi động lại máy tính sau khi vừa cài đặt Internet Explorer 8.

Cuối cùng bạn hãy phục hồi lại cài đặt ban đầu của trình duyệt mà không xóa bỏ các trang Favorites bằng cách:

1. Trên bàn phím, nhấn tổ hợp phím "Windows+R"

2. Chép và dán nội dung dưới đây vào ô "Open", rồi nhấp "OK". Bạn sẽ thấy trang Internet Properties.

inetcpl.cpl

3. Nhấp vào thẻ "Advanced".

4. Nhấp vào nút "Reset".

5. Đánh dấu chọn vào ô ""elete personal settings."

6. Nhấp vào nút "Reset".

7. Sau khi quá trình reset trả tất, nhấp "Close."

Nếu thông tin trên không giúp bạn giải quyết được vấn đề, bạn hãy trả lời thư này và nói rõ các bước bạn vừa thực hiện. Với thông tin bạn cung cấp chúng tui sẽ có thể giải quyết vấn đề nhanh chóng và hiệu quả hơn.

Trong khi chúng tui xem xét vấn đề này, chúng tui mời bạn thử dịch vụ Yahoo! Messenger trên web. Cho dù dịch vụ này không có đầy đủ các chức năng như phiên bản Yahoo! cài đặt trong máy của bạn, bạn sẽ có thể tiếp tục giữ liên lạc với bạn bè cho tới khi vấn đề được giải quyết. Để sử dụng Yahoo! Messenger trên web, hãy vào:

Xin Thank bạn một lần nữa vì vừa liên lạc với chúng tôi.

---------- Bài thêm lúc 16:01 ---------- Bài trước là lúc 15:50 ----------

nếu tất cả cách trên không được thì bạn làm thế này cũng được

bạn remoed yahoo. sau đó vào ổ C. trên địa chỉa có phần Search Local Disk C:

bạn gõ: yahoo

và enter

đợi nó tìm xong thì cứ phần nào hiện lên có yahoo. chữ màu vàng thì kích chuột phải chọn delete.

resset lại máy tính.

tải yahoo về cài.

chắc là ok.

Các chủ đề có liên quan khác