hai_1312

Mình vẫn chưa biết hết tất cả các chức năng trong này.

Bạn nào biết thì chỉ mình nhé.Mình sẽ edit lại.

Link FlasJester:

Không nên Cr-ack FlashJester.Cr-ack xong lỗi quá trời.Mình đang xin key

Link SWFtext:

Cr-ack SWFtext:
Đầu tiên là SWFtext nhé:
Thẻ Movie:

Thẻ Background:

Thẻ Backgruond Effect:

Thẻ Text:

Thẻ Text Effect:

Thẻ Font:

Thẻ Intearaction:

Thẻ suond:

Tới FlashJester:
Thẻ Flash Details:

Thẻ ActiveX settings:

Thẻ SetupSettings:

Thẻ Icons:

Thẻ Additional Files:

Thẻ Audio file:

Thẻ Build:

Còn đây là cách làm:Mình mượn của bạn eeee616 nhé:Bài của eeee616
Trích eeee616 http://ket-noi.com/forum/f103/h...uoeai-yeu-750344-post4790800.html#post4790800 Tại mình thấy các bạn muốn làm để dành tặng bạn gái cho chính tay các bạn làm nên hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho các bạn

Đầu tiên down 2 cái này về

Jugglor v2.2e

Update: Juggor v3.1 Portable ( windowsvista123 )

Link:

Vì là bản Portable nên các bạn chỉ cần down về chạy 1 file thế là xong

SWFText

Cài đặt 2 chương trình Jugglor và SWFText ( chú ý khi cài đặt Jugglor nhớ copy file AXEngine.exe vào folder ActiveXEngine trong thư mục cài đặt Jugglor )

Mở SWFText để làm ra (tạo) file 1 file Flash *.swf

Width , Height là chiều rộng, cao của màn hình

Vào phần Background chọn Transparent

Vào Font chọn Font chữ và màu chữ

Vào Text để thêm chữ click vào Add để thêm các dòng chữ

Vào Text Effect chọn hiệu ứng chữ như cái "how to say i love you in 100 languages" là dùng hiệu ứng Spark

Vào Background Effect đẻ chọn hiệu ứng nền ví dụ trong hình là hiệu ứng Heart có tùy chọn màu và số lượng.

Xong, bây giờ là nhấn vào Publish làm ra (tạo) file flash.Nhấn ok để lưu file Flash

Tiếp theo mở Jugglor

Flash projector/Movie file ( file flash làm ra (tạo) ở trên)

Flash projector/Movie path (đường dẫn xuất ra file bạn cần làm)

Vào Activex setting chọn như hình

Vào Setup setting có các tùy chọn như hình vẽ chọn như thế ( còn nếu không thích thế thì bạn có thể tìm hiểu thêm để tùy chỉnh cho mình^^!)

Chọn nhạc cho chương trình ( Nếu đã chọn nhạc bên SWFText rùi thì phần này khỏi cần nhé )

Mấy cái này không cần thiết lắm. Nếu muốn ghi thêm thông tin cho chương trình thì vào phiên bản info để thêm.

Nhấn vào BUILD ỏ thanh ngang(cạnh TEST) nếu bạn muốn lưu lại file . jjf(file lưu lại project) thì nhấn YES không muốn lưu thì thôi nhấn NO.

Đợi 1 lát chương trình làm ra (tạo) file .exe cho bạn, thế là xong.

DEMO:

Update thêm: thay đổi icon

Các bạn sử dụng phần mềm perfect icon để tạo icon nhé

Perrfect icon v2.1 ( không cần cài đặt mở ra chạy luôn )

Khi các bạn mở lên chọn file ảnh muốn tạo rùi chọn kiểu ntn tùy các bạn ^^. Sau đó save lại là xong.

Tiếp đến các bạn mở Juggor lên tại phần Icons

Sau đó chọn đường dẫn đến icon mới của bạn!!!

Thế là xong phần còn lại các bạn chỉ việc Build ra mà thui ^^

Nếu hay nhớ thanks nhé

Còn đây là thành quả.Làm quà noel cho mọi người luôn:

Màn hình vuông lấy 1024.màn hình chữ nhật lấy cái còn lại.
Một số lỗi thường gặp:

1)Không đánh được tiếng việt

Nguồn:

Cách dùng font :

dụng các loại Mã Tiếng Việt

Mã Tiếng Việt là cách bố trí các dấu tiếng Việt theo các ký tự để khi người dùng sử dụng một kiểu gõ nào đó, thí dụ như TELEX hay VNI hay VIQR chẳng hạn, thì các chữ sẽ hiển thị đúng Tiếng Việt chuẩn xác cho chữ hoa cũng như chữ thường. Do đó mà nó còn được gọi là Mã cho Phông chữ Việt. Vì vậy mà mỗi loại phông chữ thường dùng kèm với mỗi Mã (Code) khác nhau. Trước khi mã Unicode được công nhận chính thức, Việt Nam ta dùng nhiều loại phông chữ và Mã tiếng Việt khác nhau, do vậy mà ta nên phải phân biệt rõ Mã nào đi đôi với phông chữ nào thì khi gõ mới thành Tiếng Việt được. Thông thường thì ta có các loại mã dưới đây:

– Mã VNI for Windows: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (VN

– Mã TCVN3: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (.Vn)

– Mã Bách Khoa HCM2: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (Vn). Các phông chữ của chúng tui vừa cập nhật có tên bắt đầu bằng (HL) cũng dùng bảng mã này.

– Mã Vietware_X: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (VN)

– Mã UNICODE: dùng cho các phông chữ chính của Microsoft như Arial, Tahoma, Courier, Verdana, Garamond, Times new roman. Các máy tính sử dụng hệ điều hành Win98SE trở lên đều vừa được cài sẵn các phông chữ này.
Lưu ý những Font đó phải gõ được tiếng việt chứ có nhiều font không hề gõ được tiếng việt dù ta có dùng bảng mã nào

Các bạn nếu còn font nào không gõ được thì search tên font với google để biết nó có gõ được không và bảng mã của nó nhé

UPDATING.....

Sydney

hic đến đoạn cuối cùng làm ra (tạo) file .exe thì nó báo lỗi này hic

giúp mình với

bilu62

bạn edit lại cái hình chỉ dẫn thẻ FONT được không, hình như bạn post nhầm nên trùng 2 cái tương tự nhau. Mình viết đoạn text khá dài nên không bít chỉnh ở cái thẻ FONT như thế nào cho mấy dòng chữ chạy giữa màn hình, mình chỉnh text size là 20 thì không thấy chữ đâu cả, chỉnh xuống text size là 5 thì chỉ nhỏ xíu .bạn giúp mình với nha.Thank

Trích hackerqb392 http://ket-noi.com/forum/f229/d...1-file-flash-only-v-z-807487.html#post5104369 bạn edit lại cái hình chỉ dẫn thẻ FONT được không, hình như bạn post nhầm nên trùng 2 cái tương tự nhau. Mình viết đoạn text khá dài nên không bít chỉnh ở cái thẻ FONT như thế nào cho mấy dòng chữ chạy giữa màn hình, mình chỉnh text size là 20 thì không thấy chữ đâu cả, chỉnh xuống text size là 5 thì chỉ nhỏ xíu .bạn giúp mình với nha.Thank Để lớn lên bạn ơi.Khoảng 60 nhìn mới rõ.Mình toàn tùy theo màn hình mà làm.

---------- Bài thêm lúc 01:34 ---------- Bài trước là lúc 01:31 ----------

Trích namvoi http://ket-noi.com/forum/f229/d...1-file-flash-only-v-z-807487.html#post5104125 hic đến đoạn cuối cùng làm ra (tạo) file .exe thì nó báo lỗi này hic

giúp mình với
Lỗi nào vậy bạn.Nói thật thì cái này cũng khá dễ mò.Mình bắt gặp cái này hồi sáng thế là vọc.

Đến tối viết TUT này.

tuanvuanhus

viết thế nào để dc tiếng việt vậy bạn! mình viết toàn lỗi thôi! mà làm thế nào để có dong chữ to dòng chử nhỏ vậy bạn!mong bạn chỉ dùm cho! thank nhé!

Trích phisau http://ket-noi.com/forum/f229/d...-only-v-z-807487-post5106235.html#post5106235 Cho hỏi là tại sao mình cài thằng swtext xong không hiển thị ji cả.ko có trang để làm nè.lạ vậy.mà có cần chạy thằng flashbugo... ji đó không Bạn chụp hình lên nhé.Chứ mình còn gà không có hình thật sự là không hiểu

Trích nguyendungbn http://ket-noi.com/forum/f229/d...-only-v-z-807487-post5106618.html#post5106618 sao lại là file setup hả bạn.nếu không muốn dùng nữa thì làm thế nào hả? Đây là file setup chứ sao.Còn không muốn dùng nữa thì gỡ ra.Rất bình thường

Trích tiennambn http://ket-noi.com/forum/f229/d...-only-v-z-807487-post5106850.html#post5106850 này sao tui viết TV bằng Unikey và Vietkey nó toàn "lỗi" thành "l?i" vậy >"< Bạn dùng font nào.Phải tùy Font mới hiển thì tiếng việt

Khi mình viết tùy loại Font nó sẽ không hiện tiếng việt.

Ví dụ nè:

Nhưng khi xuất ra sẽ là tiếng việt.

Cách dùng font :

dụng các loại Mã Tiếng Việt

Mã Tiếng Việt là cách bố trí các dấu tiếng Việt theo các ký tự để khi người dùng sử dụng một kiểu gõ nào đó, thí dụ như TELEX hay VNI hay VIQR chẳng hạn, thì các chữ sẽ hiển thị đúng Tiếng Việt chuẩn xác cho chữ hoa cũng như chữ thường. Do đó mà nó còn được gọi là Mã cho Phông chữ Việt. Vì vậy mà mỗi loại phông chữ thường dùng kèm với mỗi Mã (Code) khác nhau. Trước khi mã Unicode được công nhận chính thức, Việt Nam ta dùng nhiều loại phông chữ và Mã tiếng Việt khác nhau, do vậy mà ta nên phải phân biệt rõ Mã nào đi đôi với phông chữ nào thì khi gõ mới thành Tiếng Việt được. Thông thường thì ta có các loại mã dưới đây:

– Mã VNI for Windows: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (VN

– Mã TCVN3: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (.Vn)

– Mã Bách Khoa HCM2: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (Vn). Các phông chữ của chúng tui vừa cập nhật có tên bắt đầu bằng (HL) cũng dùng bảng mã này.

– Mã Vietware_X: dùng cho các phông chữ bắt đầu bằng (VN)

– Mã UNICODE: dùng cho các phông chữ chính của Microsoft như Arial, Tahoma, Courier, Verdana, Garamond, Times new roman. Các máy tính sử dụng hệ điều hành Win98SE trở lên đều vừa được cài sẵn các phông chữ này.
Lưu ý những Font đó phải gõ được tiếng việt chứ có nhiều font không hề gõ được tiếng việt dù ta có dùng bảng mã nào

Trích iuganhi http://ket-noi.com/forum/f229/d...file-flash-only-v-z-807487-2.html#post5107964 viết thế nào để dc tiếng việt vậy bạn! mình viết toàn lỗi thôi! mà làm thế nào để có dong chữ to dòng chử nhỏ vậy bạn!mong bạn chỉ dùm cho! thank nhé! Dòng chữ to nhấn Caps Lock.Dòng nhỏ ghi bình thường.

---------- Bài thêm lúc 18:58 ---------- Bài trước là lúc 18:13 ----------

Trích hackerqb392 http://ket-noi.com/forum/f229/d...-only-v-z-807487-post5104369.html#post5104369 bạn edit lại cái hình chỉ dẫn thẻ FONT được không, hình như bạn post nhầm nên trùng 2 cái tương tự nhau. Mình viết đoạn text khá dài nên không bít chỉnh ở cái thẻ FONT như thế nào cho mấy dòng chữ chạy giữa màn hình, mình chỉnh text size là 20 thì không thấy chữ đâu cả, chỉnh xuống text size là 5 thì chỉ nhỏ xíu .bạn giúp mình với nha.Thank Quên thiếu mất bạn.

Cái này thì mình nên lanh 1 tí.Tách đoạn text ra.Ghi ít thôi cho nó vừa đủ màn hình.

Rồi nhấn ADD ghi thêm.Phải chấp nhận thôi bạn.

Đoạn mình ghi cũng là đoạn dài đấy chứ.Nhưng mà mình cũng đành tách ra để ghi.

Bạn ơi mình làm như hướng dẩn, lúc đầu làm ra (tạo) được file nhưng nó chỉ mở tầm 5 - 6s rùi tắt lịm. Sau đó làm lại thì tất cả đều không được. Tới đoạn Build thì cuối cùng thay vì nó báo thành công nó lại báo không thể mở file .exe . Nản quá

Mình cài lại rùi làm thì làm ra (tạo) được file nhưng chỉ chạy có 4-5s rùi tắt lịm, rùi làm lại thì bị lổi như trên, bực mình quá, giúp mình với

Trích hackerqb392 http://ket-noi.com/forum/f229/d...file-flash-only-v-z-807487-2.html#post5108569 bạn này có tình trạng tương tự mình nè, ai giúp xem nguyên nhân nào không Mình đã trả lời ở trên rồi đó.

Bạn nhìn lại nhé.

---------- Bài thêm lúc 20:12 ---------- Bài trước là lúc 20:10 ----------

Trích asin69221 http://ket-noi.com/forum/f229/d...file-flash-only-v-z-807487-2.html#post5108426 Bạn ơi mình làm như hướng dẩn, lúc đầu làm ra (tạo) được file nhưng nó chỉ mở tầm 5 - 6s rùi tắt lịm. Sau đó làm lại thì tất cả đều không được. Tới đoạn Build thì cuối cùng thay vì nó báo thành công nó lại báo không thể mở file .exe . Nản quá

Mình cài lại rùi làm thì làm ra (tạo) được file nhưng chỉ chạy có 4-5s rùi tắt lịm, rùi làm lại thì bị lổi như trên, bực mình quá, giúp mình với Cái này bó tay thật luôn đó.Mình cũng bị nè,không lấy hình nền thì không sao.MÀ cứ để hình nền là chạy chưa hết bài hát đã tắt cái rụp.Mình dùng 3.1.

Mình nhờ 1 bạn dùng 2.2 save lại hộ thì chạy bt.

Đang cài 2.2 để Test đây

Các chủ đề có liên quan khác