Jeffrey

mấy bác ơi có thể giúp em với, em đang sử dụng ct folder lock 6.4.2 để bảo mật (an ninh) tài liệu vậy mà sau khi lock thì nó biến đâu mất tiêu òi em kiếm mãi mà hok thấy đâu hết ah

Heng

Hướng dẫn sử dụng Folder Lock: khóa thư mục an toàn

Nam Bình tiếp tục giới thiệu phần mềm này: Folder Lock 5.7.5

Máy tính của huynh đệ tất nhiên sẽ có những dữ liệu không muốn sẻ chia với ai (như phim séc :spook: , hình séc :banana: , thư của người yêu, những phần mềm độc...). Nhưng làm thế nào để bảo vệ những dữ liệu ấy khỏi những tay tò mò ngịch máy tính, nhất là mày tính dùng chung ở cơ quan chẳng hạn? Folder Lock sẽ giúp huynh đệ "khoá" lại thư mục chứa dữ liệu riêng của mình. Khi huynh đệ gõ pass để mở, tiếng "tạch, tạch..." nghe thú vị không khác gì khi mở 1 ổ khóa số hiện đại.

Giao diện:

Đây là phần mềm bảo vệ dữ liệu có khả năng cài đặt password ẩn đi hay mã hoá bất kì dữ liệu, thư mục, phân vùng nào trong máy chỉ trong vài giây. Những file được Folder Lock bảo vệ sẽ được ẩn đi (hidden), và nếu bị tìm ra cũng không thể xoá, không thể truy cập nếu không phải “chính chủ”.:godau:

Folder Lock bảo vệ được dữ liệu của bạn ngay cả khi file đó vừa bị copy sang máy tính khác, mà không cần phần mềm được cài đặt trên máy tính đó, và tất nhiên file không thể mở được thậm chí từ DOS, safemode...

Hướng dẫn sử dụng:

- Sau khi download và cài đặt, reg xong xuôi đi vừa (Nam Bình sẽ cung cấp key ở phần dưới bài này), FolderLock sẽ yêu cầu huynh đệ ghi lại mật (an ninh) khẩu chính. Hãy cẩn thận lựa chọn, bởi vì nếu lỡ quên pass, huynh đệ sẽ "tèo" hết những dữ liệu vừa cho vào khóa, vì mật (an ninh) khẩu KHÔNG THỂ LẤY LẠI nếu bị quên.

Giao diện chính của phần mềm có 4 phần chính:

- Open để mở các file – folder vừa được khoá,

- Option để thay đổi mật (an ninh) khẩu, gỡ bỏ phần mềm, và một số lựa chọn khác.

- Lock để khoá tất cả các folder vừa chọn.

- Browse sẽ cho thêm 3 lựa chọn: Lock foder and Driver để chọn thư mục/phân vùng cần “khoá”, Unlock Item để mở tất cả, và Move to portable disk để đem tất cả file từ folder “locker” mặc định trong thư mục cài đặt sang ổ đĩa di động khác. Tất cả các tuỳ chọn này đều khá trực quan, với biểu tượng dễ hiểu.

Đặc biệt, chức năng Advanced settings cho phép chọn thêm stealth mode, nhằm giấu trả toàn sự có mặt của Folder Lock trên máy tính của huynh đệ, và chỉ hiện ra khi nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + F.

Cuối cùng, nỗi lo ngại về các phần mềm dò mật (an ninh) khẩu theo kiểu thử-sai sẽ bị vô hiệu hoá trả toàn bằng tuỳ chọn Hacker Attempts”: tắt máy hay “khoá” PC trong thời (gian) gian ngắn sau khi gõ sai password 3 lần.

Theo kinh nghệm của Nam Bình, để thuận tiện khi sử dụng, sau khi huynh đệ mở Foder Lock, nó sẽ dẫn huynh đệ đến thư mục Locker. Huynh đệ hãy Copy những Folder hay file cần bảo vệ và paste vào thu mục Locker này (như hình vẽ). Lần sau mỗi khi mở LockFolder, huynh đệ sẽ nhìn thấy ngay dữ liệu cần tìm trong Locker:

trích từ :

--->bạn phải mở Foder Lock lên rồi tìm đến file vừa khóa thì mới thấy được

angel_pig199514

chương trình mình xài không tương tự lắm như trong hình vẽ của bạn và minh chẳng thể kiếm được nút open ở đâu cả và khi mình nhập đúng mật (an ninh) khẩu òi mà vẫn chẳng thấy gì ở trong đó cả

ken_baby_lovely

Trích hami_0516 View Post mấy bác ơi có thể giúp em với, em đang sử dụng ct folder lock 6.4.2 để bảo mật (an ninh) tài liệu vậy mà sau khi lock thì nó biến đâu mất tiêu òi em kiếm mãi mà hok thấy đâu hết ah

Key Lock Foder 6.4.2 : F6-20100808-TEAMLEX-85852

DCD8A462D4269200CE5E2A243A1266045AD86AFEDED8EEFE10 020200FE7EFE24

ngocloan_sweet

Mấy bác ơi em cũng không nhìn thấy mấy cái em cất vào Folder lock đâu cả. Em đang dùng bản 6.3.2 mấy bác giúp em với.

Các chủ đề có liên quan khác