Fabion

Xin chào cả nhà,hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn 1 cách Cr-ack IDM 5.XX (mọi phiên bản) mà không nên phải Down Patch hay Cr-ack gì cả, bởi vì các Patch or Cr-ack đó toàn chứa virut thôi

Để Cr-ack IDM bản mới nhất hay các phiên bản khác, trước tiên các bạn nên phải có bản cài đặt IDM.exe bản nào cũng được. các bạn có thể tải IDM phiên bản mới nhất ở đây trang chủ IDM:
Trước khi cài đặt các bạn vào file host theo địa chỉ sau : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts . Sau đó mở file hosts bằng notebad hay wordpad cũng được. Sau đó các bạn Paste vào đó 3 dòng sau:
Code: 205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
127.0.0.1 Sau đó các bạn Save lại là xong.
Sau đó các bạn mới bắt đầu tiến hành cài đặt IDM bình thường. Thế là các bạn vừa Cr-ack xong IDM rồi đó

Nếu bạn nào dùng IDM vừa quá hạn dùng nó bắt mình đăng ký thì các ban cứ điền 3 dòng trên vào file hosts ( C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts):
Code: 205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
127.0.0.1 Sau đó bật IDM lên, nó sẽ kêu mình điền thông tin, các bạn cứ điền First name, Last name, mail bình thường, ở phần Serial number các bạn điền:
Code: BGL4H-HJBXT-ABSUD-R31QJ
Hoặc:
9NKWG-FNJSG-01HM0-BQX3N Cuối cùng OK là xong

Khj nào muốn Update phiên bản mới các bạn chỉ việt mở file hosts lên, sau đó các bạn xóa đi dòng:
Code: 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Rồi sau đó Update thoải mái. Khi update xong rồi, các bạn lại mở file hosts lên rồi chép lại dòng:
Code: 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Sau đó Save (hay Ctrl + S) lại là xong

Cách này mình test rồi, thành công 100% (Mình dùng winXP)

Nếu pác nào còn lo ngại thì cứ Cr-ack theo cách cũ cũng được

DOWNLOAD IDM.5.19.Build.2.
DOWNLOAD Patch:
Sau khi tải bản Patch về máy, copy file Patch vào cùng thư mục với IDM

Click ô đầu tiên Pacth

Nếu có yêu cầu tìm địa chỉ , bạn tìm tới file IDM.exe

Patch chạy thành công sẽ như thế này:

Nếu không Patch được

>>Down về. Cài đặt IDM xong chạy Xoakey_IDM.reg, tắt IDM rồi Patch.

Còn 1 cách nữa

Anh e Down cái này về
1. Cài xong IDM 5.xx

2. Tắt trả toàn IDM.

3. Chạy file Xoakey.reg.

4. Copy file IDMan.exe vào thư mục vừa cài đặt.

5. Chạy file RegKey32bit.reg hay RegKey64bit.reg.

>>> OK

Pac' nào biết rùi thì thui, ai chưa biết thì tham khảo nha., nếu có chỗ nào thiếu sót các bạn cứ cho ý kiến, Thank tất cả ng nhiều....

Pác nào thấy có ích thì THANK cho m phát nha..^^

nam_nhong

Link mới phiên bản idm 6 Portable, không cần cài dùng luôn

Nhớ đừng update sẽ dùng được lâu dài

Mình dùng Windows 7 Ultimate 64bit -->Đã làm active thành công theo cách trên

--

Mà bạn nào biết Nút Thank ở chỗ nào đấy nhỉ.Mình tìm mãi không thấy????Bó tay luôn đó

funny_lass89

mình làm không dc bạn ơi, mình dùng idm vừa quá hạn mnh2 vừa làm theo cách của bạn nhưng vẫn không được, ban chỉ mình đi

asian_cardin

Ax!!!

Kái nj lâu lắc ồy mà !!!

Trích mylove_v2003 replace cái file host hả bạn? mình save không dc Trích utphongvan bạn ơi mình dùng windows 7.hình như không được, mình làm mấy lần theo cách của bạn nhưng không được! Trích queerish tui cũng vậy. nó không cho save

Mấy chú này thấp ghê ! Take Owner nó đi là được hết !!!

MacDonell

ình xài 5.18 built 8, dùng patch update nhưng nó bảo phải đăng ký trước khi update nhưng mình vừa làm nhưng không update được, mình làm theo cách của bạn cũng không được luôn

Các chủ đề có liên quan khác