Chaschunka

bây giờ thấy nhiều bác nén bằng cái UHARC để sẻ chia trên mạng rất tiện, có pác nào biết cách làm thì post lên cho anh em học hỏi với, thank nhìu

anglelynguyen

Hiện nay tớ đang dùng bản UHARC chạy trong windows tỷ lệ nén cao hơn theo mình thử: 1 thư mục 425MB, nếu nén theo cách vừa hướng dẫn ở trên nó sẽ ra 1 file 360MB, còn nén theo bản Windows này sẽ còn 184MB.

Mình làm theo chỉ dẫn của các bạn thì vừa thành công nhưng hình như các thông số để nén chưa cao nên mình nén bằng UHARC vẫn lớn hơn dùng winrar. Mong các bạn chỉ dẫn thêm

b0y_b4n0_o

Trích hiro510 thank phuc15946 nhá Tại cái unicode, nên còn xai.

Thế này nè

@echo off

ren uha.dll uha.exe

uha.exe a -m3 -r -pf -o {tên file cần nén}.arc {nơi lưu file muốn nén}

ren uha.exe uha.dll

Chú ý, bạn nên bỏ nó ở ngoài cùng ở cứng (cho chắc ăn hem)

VD: C:\*.*

huongphusa_1504

HAHAHA

Anh này đánh sai hèn gì có mấy người không xài được.

Đúng là thế này này

@echo of

ren uha.dll uha.exe

uha.exe a -m3 -r -pf -o {tên file cần nén}.arc {nơi lưu-tên file muốn lưu}

ren uha.exe uha.dll

nơi lưu VD: C:\uharc.arc

Link nè bạn. Đây thực chất chỉ là file .dll thôi, dung lượng siêu nhỏ, chỉ khoảng 100KB,thế nên cách sử dụng cũng khác người ^^

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> Sử dụng:

> Để nén file:

B1. Bạn làm ra (tạo) 1 file .txt tên gì cũng đ.c . VD : Compression.txt cho dễ nhớ

B2. Gõ nội dung sau vào:

@echo of

ren uha.dll uha.exe

uha.exe a -m3 -r -pf -o {tên_file_viết_liền}.arc

ren uha.exe uha.dll

B3.Save lại, đổi tên file thành Compression.bat

*Ghi chú: bạn cho cả 2 file uha.dll và Compression.bat vào thư mục chứa file cần nén. Chương trình sẽ nén toàn bộ những gì chứa trong thư mục đó, kể cả các thư mục con.

B4. Chạy file Compression.bat vừa làm ra (tạo) > chờ > xong

> Giải nén file:

B1. Tạo file .txt tên gì cũng d.c. VD:Extract.txt

B2. Chép nội dung này vào:

@echo of

ren uha.dll uha.exe

uha.exe x -y {tên_file_vừa_tạo}.arc

ren uha.exe uha.dll

B3. Save file lại với tên Extract.bat

B4. chạy file

* chú ý: Để file extract.bat vào cùng thư mục với file .arc vừa tạo.

-Nếu có vấn đề về đoạn code trên, vào trang để xem chỉ dẫn chi tiết bằng video. Chúc vui vẻ ....

Kelle

Trích hiro510 mediafire lại càng chậm hơn nữa, mình dùng link trên down về thử nén thì thấy nó cũng ngang tầm winrar thui.

mình muốn kiếm cái UHARC mà có phần tham gia của DOS luôn ý, thấy như Chaolegens mấy trăm MB mà nén lại có 90MB thì phải Mình cũng đang kiếm cái này đây, bác nào biết không???

Katano_Fatthai

Trích tpkhanh89 Lâu là thế nào nhỉ, mình vẫn down ầm ầm mà. Thôi kệ, thêm link mediafire cho bạn nè. Chúc vui!
mediafire lại càng chậm hơn nữa, mình dùng link trên down về thử nén thì thấy nó cũng ngang tầm winrar thui.

mình muốn kiếm cái UHARC mà có phần tham gia của DOS luôn ý, thấy như Chaolegens mấy trăm MB mà nén lại có 90MB thì phải

candyshop_ntk

Lâu là thế nào nhỉ, mình vẫn down ầm ầm mà. Thôi kệ, thêm link mediafire cho bạn nè. Chúc vui!

amy7917

Trích tpkhanh89 Thử cái này xem, mình mới kiếm được link, chưa nghiên cứu, bác nào rảnh thì mang về "mổ xẻ" rồi post lên cho anh em cùng biết.

WinUHA 2.0 RC1 (ra lò ngày 27/02/2005), 1.37MB:
/ Hix, cái link đó down cha of lâu lun

Dunleigh

Thử cái này xem, mình mới kiếm được link, chưa nghiên cứu, bác nào rảnh thì mang về "mổ xẻ" rồi post lên cho anh em cùng biết.

WinUHA 2.0 RC1 (ra lò ngày 27/02/2005), 1.37MB:
/

Các chủ đề có liên quan khác