tudinhhuong18

Hiện nay em đang cần cài Flash thông thường cho Chrome nên em disable cái pepflash plugin rồi vào trang chủ adobe down bản flash mới về (Adobe có phát hiện và thông báo là em có Flash rồi nhưng đã disable flash).

Sau khi nó tự động down + cài đặt thì em vẫn không load dc Flash, vào chrome://plugins/ thì nó báo chỉ có cái pepflash (đã bị disable trước đó), không thấy có bản Flash mới vừa cài

Trước đây em làm mấy cái này rồi nên khá tự tin, nhưng lần này chả hiểu sao không cài dc. Sau khi hỏi ý kiến anh Gồ thì em tìm dc vài link của adobe với google Giúp nhưng không giúp dc gì, chỉ nói cách cài y như em nói ở trên thôi. Hóng cao nhân qua phán giúp em cách cài

Link tham khảo:

nh0k_mjk0

Đây bạn tải cái mới nhất về setup là OK thôi

Đây bạn tải cái mới nhất về setup là OK thôi Bản mới nhất mình đang dùng là Flash 17.0.0.99 rồi nha bạn, mà cái bản 17 đó là intergrated pepflashplayer, mình muốn cài system flash player, mà cái này thì đúng là mới lên đên 16.0.0.305.

Đã cài thử bản của bạn nhưng Chrome vẫn không nhận. Với lại mình nghĩ Chrome dùng PPAPI chứ, cái này là NPAPI mà.

Cearbhall

Bạn nên biết cái chạy độc lập là của thằng chrome chứ không phải là plugin cài thêm, bạn nên tải về và setup cái link mình gởi cho bạn ở trên là được , sau đó bạn disable cái flash 17 kia luôn đi.

Hiên nay adobe chỉ có bản 16 là mới nhất chưa ra bản 17 bạn nhé

AH_HA

Mình đã nói ở trên là MÌNH ĐÃ CÀI và Chrome KHÔNG NHẬN, vì thế trong phần plugins chỉ có cái pepflash (của Chrome) chứ không có cái phần vừa cài thêm từ link của bạn (xem hình dưới)

Thêm nữa là cái Flash Player chính thức của Adobe đúng là chỉ mới đến bản 16 thôi, mình đang dùng Chrome bản 42.0.2311.15 dev-m (bản chính thức của Chrome hiện giờ chỉ là 40) nên pepflash được ưu tiên cập nhật trước lên 17.0.0.99 (cũng xem hình dưới luôn)

Bản Flash 17 hiện giờ hình như đang còn beta, nhưng của mình là dc Chrome tự động update do mình xài bản dev.

Link tham khảo:

Các chủ đề có liên quan khác