honey85vn

PHẦN I: Giới thiệu
Bản ghost được tạo từ bản windows single 8.1 link nguyên gốc từ MS ( update mới nhất 11/2014, đã full driver ( bộ Wandriver5.33 tuy không phải là mới nhất nhưng các bạn có thể sử dụng driver booter update lại driver lên bản mới nhất )

Ghost chưa được active bản quyền nên khi ghost xong các bạn phải active lại (active by phone , online or Cr-ack nếu bạn nào thích nhanh nhé )

Bản ghost này mình làm trên máy ảo dựa trên cấu hình máy mình ( cấu hình cũng không đến nỗi nào nhưng vẫn sử dụng mượt được cho các máy cấu hình yếu đã test), được làm từ Easy Sysprep 4.1 Multi language tương thích với nhiều dòng máy hơn

bản ghost được làm từ Acronis true image 2014 file định dạng xxx.tib dạng hiện đại không giống như file ghotst truyền thống dạng xxx.GHO được backup bằng Norton ghost, ghost32 hay 64

Thời gian bung bản ghost vào khoảng 10-15 phút (tùy cấu hình máy )

bung ghost xong vào tới màn hình windows các bạn tạo tk local acount luôn nhé, nếu là bản X86 thì nếu bắt nhập key thì các bạn skip luôn

khi bung ghost các bạn nên copy bản ghost vào HDD để bung với tốc độ nhanh nhất

Bung ghost các bạn vào đây đọc để tìm hiểu cách bung ghost dạng xxx.tib nhé

như trên mình nói bản ghost no soft nhưng cũng có thể coi như full soft vì mình đã tích hợp bộ cài soft AIO trong ổ C, các bạn chỉ cần cài theo huớng dẫn sau :

Click đúp vào bộ cài soft AIO sẽ ra như này:

sau đó các bạn chọn các soft mà mình thích để cài hay cài tất cả select all nếu các bạn thích:

Link tải các bản ghost nhé
Bản 64 bit (size 4,65 G )

MD5 3E8C4F09017DDCD695FBAC7E28B97C52 Bản 32 bit nhé (size 3,56G):

MD5 : D1D3CEECE5B292220CD50ADF99992E34 Pass file ghost:hungvan
CHÚ Ý : khi vào màn hình windows sẽ có hai tài khoản bạn sẽ vào tài khoản local acount bạn vừa tạo nhé chứ không vào tài khoản User (Aministrator ) của máy, sau đó đợi chút sẽ vào được desktop,sau khi ghost xong bạn vào ổ C xó thư mục driver (nếu có) và es4 Multi và bộ wandriver đi để đỡ tốn tài nguyên ổ C nhé; app metro vẫn hoặt động tốt nhé không giống với 1 số bản ghost khác không vào được app metro luôn, trước tiên các bạn cần bật UCA lên và restart lại máy sau đó sẽ vào được app metro; bản ghost các bạn có thể sử dụng kmspico hay MS toolkit để active nếu các bạn muốn nhanh nhé link tải 2 soft tại đây

link data file host các bạn bỏ dấu tick trước khi dowload nhé

Do soft all in one chỉ có office 2003 nên mình sẽ dẫn thêm cho các bạn link tải các bản office 2010, 2013 full Hỗ trợ active by phone bản windows này ở topic này nhé các bạn, hay các bạn inbox vào mail VNZ của mình khi nào online mình sẽ active giúp các bạn qua teaviewer nhé (bản ghost này 100% active by phone được nên không cần Cr-ack nhé các bạn, không giống như một số bản ghost khác Do bản ghost mình chưa cài net farmework 3.5 nên mình hướng dân cách gọi net farmework ra ngay trong windows mà không cần tải và cài trên mạng -click chuột phải vào biểu tượng windows chọn program and feature

-Chọn turn windows features on off

-Sau đó chọn như hình sau:

Chọn Dowload files from Windows Updates Rồi chờ 1 lát để hoàn thành nhé PHẦN II Một số hình ảnh bản ghost khi chưa cài soft

( các bạn click trực tiếp vào ảnh để xem kích cỡ lớn và rõ hơn nhé )
App metro hoạt động tốt Màn hình metro
Khi đã cài soft ( mình test luôn bản soft AIO mình tích hợp trong ổ C nhé
Firefox bản 33, việt hóa nên IDM bắt được hầu như toàn bộ link video trên youtube Chưa có bản quyền và không cá nhân hóa Đã nhận đủ Driver nhé INSTRUCT : các bạn vào đây để được hỗ trợ get+leech link vip fshare nhé các host safeshare và google driver đều max speed không cần get nhé
PHẦN NÀY KHÔNG THÍCH ĐỌC THÌ KHÔNG CẦN UNHIDE NHÉ

• Mặc dù đã rất cố gắng diễn đạt và chú thích nhưng không khỏi làm các bạn khó khăn trong theo dõi. Nếu các bạn không rõ hay thắc mắc chỗ nào xin comment phía dưới để mình giải thích cho bạn và cũng đồng thời điều chỉnh nội dung phù hợp cho bạn đọc

• Mình không quan trọng vấn đề Thank, nhưng số lượng thank là bằng chứng cho việc bài viết này có hữu ích với bạn hay không. Vì vậy hãy Thank nếu thực sự bài viết hữu ích với bạn

PHẦN III
Bản GHOST ALL MAIN cho máy chạy chuẩn UEFI (GPT) : ---- (coming soon )-----------

truclinh2210

hình ảnh các bản ghost hẹn các bạn vào ngày mai nhé, mạng mình bị lag nên không upload ảnh lên được >)

tat.nhoc

hình ảnh các bản ghost hẹn các bạn vào ngày mai nhé, mạng mình bị lag nên không upload ảnh lên được >) bác máu quá lót dép hóng update của bác thử coi

nguyenhuu_chien

bác máu quá lót dép hóng update của bác thử coi bác rảnh tải về test xem sao đi bác

p/s: bác vanhung_93 sửa lại link GG chứ không vào được link đó

loa4vitinh

máy yếu không dùng nỗi 8.1 bác à bác rảnh tải về test xem sao đi bác

p/s: bác vanhung_93 sửa lại link GG chứ không vào được link đó

kimuyenly1210

chia buồn với bác , bản ghost mình có lẽ không sủ dụng cho máy cấu hình yếu máy yếu không dùng nỗi 8.1 bác à

cunhan

Góp ý với bác mấy cái:

-Bác thêm màu hay nhiều font chữ vào bài viết cho dễ nhìn và đẹp hơn

-Link download thì bác để vào thẻ hay giữ nguyên link để các bạn kích vào là ra link không cần copy và để phân biệt với mã.

Chúc bác đắt khách nhé

mình chịu thôi bác , không thể chỉnh hơn được Góp ý với bác mấy cái:

-Bác thêm màu hay nhiều font chữ vào bài viết cho dễ nhìn và đẹp hơn

-Link download thì bác để vào thẻ hay giữ nguyên link để các bạn kích vào là ra link không cần copy và để phân biệt với mã.

Chúc bác đắt khách nhé

Clustfeinad

mình chịu thôi bác , không thể chỉnh hơn được chưa có ai làm chuột bạch hả bác?

p/s: sao không thấy ảnh j vậy bác??

sao lại chưa có bản quyền hả bác bản đây mới ghost, chưa active by phone hay dùng tool active nên nó chưa active bác

tại vì bản này thường sử dụng cho windows đã có bản quyền từ trước ( đã có key single nhúng trong BIOS hay đã có slic 2.1 nên cai vào sẽ có bản quyền luôn mà không cần active ) nên mình không Cr-ack hay active by phone sẵn nhé bạn sao lại chưa có bản quyền hả bác

Các chủ đề có liên quan khác