huyentran080789

Máy e mới nâng cấp lên RAM 3gb mà zô Cốc Cốc với LMHT là đã chiếm 80% rồi!!

Mong có thánh nào giúp e vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii ((

sorryilove_you

thế h nên dùng gì cho nó đở @@ hả bác ?? mua thêm ram lắp vô cho nó lành chứ dùng mấy phần mềm dễ bị hư máy lắm

tungb0p

Đang sài Chrome 64 bit, ngốn kha khá, máy ram 4gb, nhưng không ngốn như côc cốc, ngốn khoảng 2 gb ram thôi, mở khoảng 3-4 tab. Chuyển sang Firefox hay IE 11 mà sài, nhanh mà nhẹ

nhẹ thì chỉ có quay về IE 11 thôi bác ạ tuy có chậm hơn chút , hay có thể dùng cái Smart ram trong bộ Advance system care cũng đỡ được kha khá và tắt bớt các dịch vụ không cần thiết trong windows đi

ILOVE_YOU

nhẹ thì chỉ có quay về IE 11 thôi bác ạ tuy có chậm hơn chút , hay có thể dùng cái Smart ram trong bộ Advance system care cũng đỡ được kha khá và tắt bớt các dịch vụ không cần thiết trong windows đi thế làm sao để mở được cái smart ram hả bác ??

ximuoi17_bmt

Nó là một công cụ trong chương trình Advanced system care là soft dọn dẹp chăm sóc máy tính đó, nếu không am hiểu nhiều để tự chăm sóc về phần mềm được thì nên dùng thử khá tốt. Bạn có thể vào mục Phần mềm hệ thống & Bảo mật trên forum mình tìm bản pro. hay có thể cài riêng cái smart ram ở đây | pass (nếu có) : hoangkim (vừa mò trên mạng :v)

iam_iam_hihi

cốc cốc hút ram như kotéc hút blood ấy Biết là mấy bac không thích Cốc cốc nhưng không nên dim hàng như thế. Đây là kết quả test Cốc cốc và Firefox của mình (2 thằng cùng mở tap trang chủ diễn đàn Vnzoom và tab này) (tiện ích mở rông của 2 thằng là IDM và Adplock plus, Cốc cốc có thêm Từ điển):

Còn về độ ngốn ram thì chủ thớt phải xem cả toàn bộ máy, cứ vào Task Mannager ấy, xem thằng nào ngốn Ram nhiều nhất.

Còn về Cốc Cốc thì vào phần Tiện ích xóa đi cái k cần thiết (Vào Công cụ khác\Trình quản lý tác vụ để xem quá trình nào của trình duyệt đang ăn ram nhiều nhất)

Các chủ đề có liên quan khác