Bạn nào chuyên làm video giới thiệu cho mình một phần mềm crop video xuất ra chất lượng cao, không đổi so với video gốc với.

Nhân tiện, cho mình xin phần mềm cắt một đoạn video ra từ video gốc mà chất lượng không đổi!

Hai phần mềm này mình đã tìm nhiều nhưng chẳng được cái nào ra hồn. Cái đầu tiên thì mình dùng Corel VideoStudio Pro X5 mà khó crop với xuất ra video bị giảm hẳn chất lượng.

Rất mong các bạn giúp đỡ! Xin cảm ơn!

Mình mới tìm được phần mềm crop video cực kỳ tốt là GiliSoft Video Editor 6.0.1:

Ngoài ra, các bạn cũng có thể tham khảo phần mềm Avidemux theo link dưới đây. Nó được mô tả là có chức năng cắt và crop video luôn nhưng mình chưa dùng nên chưa biết chất lượng thế nào:

để chia video thành các đoạn nhỏ thì tìm và cài phần mềm này: Aone Ultra Video Splitter

search google đi nếu không ra thì ae kiếm link dùm cho

có vẻ như không giống ý bạn cần nhưng cứ vọc thử xem có chức năng mà bạn cần không

Đối với các ứng dụng cắt video thì lúc cắt chỉnh sao cho định dạng hình/tiếng y chang dạng nguồn là được,khi đó sẽ không bị convert tốn thời gian mà nhiều khi chất lượng video lại không như ý. Chỉ convert video khi muốn xem trên 1 thiết bị di dộng nào đó mà thiết bị chỉ hỗ trợ trên 1 số định dạng và độ phân giải nhất định .

quoctuanyl

Có vẻ như không giống ý bạn cần nhưng cứ vọc thử xem có chức năng mà bạn cần không ,

Đối với các ứng dụng cắt video thì lúc cắt chỉnh sao cho định dạng hình/tiếng y chang dạng nguồn là được, khi đó sẽ không bị convert tốn thời gian mà nhiều khi chất lượng video lại không như ý. Chỉ convert video khi muốn xem trên 1 thiết bị di động nào đó mà thiết bị chỉ hỗ trợ trên 1 số định dạng và độ phân giải nhất định . Mình sẽ thử chức năng cắt video của phần mềm này. Thank bạn! Nhưng mình cũng cần phần mềm crop video tốt như yêu cầu ở phần câu hỏi nữa. Mong bạn biết có phần mềm nào được như thế!

Nhân tiện, phần mềm Aone Ultra Video Splitter còn có chức năng ghép các video lại với nhau, nhưng nhược điểm của nó là những chỗ nối nhau bị nhiễu.

Ai muốn dùng có thể tải phần mềm này ở đây:

Để convert (chuyển đổi định dạng video) thì mình có 2 phần mềm tốt nhất là:

XviD4PSPAVS Video Converter. XviD4PSP hỗ trợ nhiều định dạng hơn nhưng thật hiếm khi có video không chuyển đổi được và ta cần dùng đến AVS Video Converter. Cả 2 phần mềm này đều cho ra chất lượng video y chang bản gốc nhưng dung lượng thì giảm hơn được rất nhiều lần.

hachayvn

bạn cứ cài bản của mình đưa,đừng ham phiên bản mới làm gì ,bản mình đưa không có chức năng ghép video đâu và Cr-ack bằng key nên rất an toàn không sợ virus,còn việc ghép video lại với nhau thì mình lại sử dụng phần mềm khác . Mình cũng đã vọc nhiều phần mềm rồi và dĩ nhiên chỉ lưu lại những cái vừa ý mình,còn vừa ý bạn hay không lại là 1 vấn đề khác.

Tìm đúng phần mềm và chỉnh sửa tùy chọn hợp lý thì bạn sẽ có kết quả như ý . Phần mềm crop video là như thế nào,là lấy 1 vùng hình trong video hay là lấy 1 đoạn video ? Nếu lấy 1 đoạn trong video thì phần mềm trên đã đáp ứng được,còn lấy 1 vùng hình nào đó trong video thì lúc trước mình nhớ cũng từng vọc nhưng thật sự mình cũng không có nhu cầu này nên cũng không để tâm lắm,nếu không ai giúp thì bạn search google tiếp z

blue_ruby

Bản mình đưa không có chức năng ghép video đâu và Cr-ack bằng key nên rất an toàn, không sợ virus, còn việc ghép video lại với nhau thì mình lại sử dụng phần mềm khác . Mình cũng đã vọc nhiều phần mềm rồi và dĩ nhiên chỉ lưu lại những cái vừa ý mình ,còn vừa ý bạn hay không lại là 1 vấn đề khác. E hèm. Vậy mình sẽ dùng phần mềm bạn đưa để cắt video thử. Nhân tiện, bạn cho mình phần mềm ghép video tốt nhất được không?! Khi ghép lại không bị nhiễu ở chỗ nối và cho ra chất lượng như video gốc ấy.

Tìm đúng phần mềm và chỉnh sửa, tùy chọn hợp lý thì bạn sẽ có kết quả như ý . Phần mềm crop video là như thế nào, là lấy 1 vùng hình trong video hay là lấy 1 đoạn video?

Giống như crop ảnh trong Photoshop nhưng ở đây là crop luôn cả 1 video. Tức là chỉ lấy một vùng hình ảnh thôi.

Cayle

phần mềm ghép video tốt nhất mình không biết nhưng cái mình sài là Boilsoft Video Joiner,bạn search google để tìm link vì file này mình chưa up .

Để test coi video ghép lại có ok hay không thì bạn ghép những video vừa mới tách ra thử xem ,trường hợp ghép video bị lỗi ở vị trí nối mình nghĩ là do các video được đem ghép lại đó định dạng không giống nhau,độ phân giải khác nhau thì dĩ nhiên ghép lại thì ngay chỗ nối bị lỗi thôi

còn phần mềm crop video ví dụ là crop bỏ 2 khung màu đen trên và dười video thì nghe giang hồ đồn là dùng format factory,bạn search và cài,vì đây là bản free không cần Cr-ack,file cài của nó hơn 50MB lận,mấy file có 6 - 7 MB coi chừng là hàng nhái hay bản rút gọn gì đó,bạn tìm và vọc thử xem

queensami308

Phần mềm ghép video tốt nhất mình không biết nhưng cái mình sài là Boilsoft Video Joiner. Ngày xưa mình cũng dùng Boilsoft Video Joiner rồi. Không biết phiên bản của bạn có ngon hơn không chứ phiên bản tớ dùng hồi đó vẫn bị nhiễu chỗ nối.

Để test coi video ghép lại có OK hay không thì bạn ghép những video vừa mới tách ra thử xem . Trường hợp ghép video bị lỗi ở vị trí nối, mình nghĩ là do các video được đem ghép lại đó có định dạng không giống nhau, độ phân giải khác nhau thì dĩ nhiên khi ghép lại bị lỗi ngay chỗ nối thôi .

Cái này bạn chỉ đúng quá! Hì. Phải ghép những video vừa tách ra xem mới được.

Còn phần mềm crop video, ví dụ là crop bỏ 2 khung màu đen trên và dưới video thì nghe giang hồ đồn dùng Format Factory, bạn search và cài, vì đây là bản free không cần Cr-ack, file cài của nó hơn 50 MB lận, mấy file có 6 đến 7 MB coi chừng là hàng nhái hay bản rút gọn gì đó, bạn tìm và vọc thử xem .

Có thể ngày xưa mình dùng Format Factory là bản nhái hay rút gọn rồi. Cài vô không sử dụng được luôn ấy chứ.

Mà mình mới tìm được phần mềm crop video cực tốt rồi. Đó là GiliSoft Video Editor 6.0.1. Mình mới cập nhật phần mềm này kèm theo link tải về ở phần câu hỏi.

Còn nếu muốn ghép 2 video không cùng định dạng và độ phân giải lại nhưng vẫn cho ra chất lượng cao, rõ nét thì phải dùng Avid Studio 1.1.0.2887 rồi. Mình mới tải về hồi chiều bằng Torrent, mạng không mạnh lắm nên với tốc độ 820 kb/s tải 9.05 GB mất 5 tiếng mới xong.

babe.bong

cái Boilsoft Video Joiner ghép dạng direct stream không cần convert thì vừa nhanh vừa tốt tuy nhiên nó chỉ hỗ trợ ở 1 số định dạng thôi,mình có test với 1 video dạng .MP4 vừa được chia bằng Aone Ultra Video Splitter và ghép lại thì có vẻ ổn,vì các video này định dạng tương tự nhau và độ phân giải cũng tương tự nên ghép OK

Các chủ đề có liên quan khác