mới đây thấy sự xung đột của avira hay cua 1 số phần mềm khác với idm làm cho idm bất down được. Lí do chính là khi down load avira với firewall vừa hỏi có ngăn chặt chuyện download này không. Do 1 số bất hiểu rõ vừa chọn ngăn cấm

để khắc phục tình trạng trên bạn mở avira chọn extras rồi configuration tiếp theo chọn firewall vào mục application rules bạn xem dòng Internet Download Manager lúc này bạn xẽ thấy nó hiện "deny" bạn chỉnh lại là "allow" rồi apply>ok là xong

ai thấy bài viết này có ích với bạn thì "cảm ơn" hộ cái!!thanks

Tayson

Tui sẽ thưởng ông 1 thank nếu ông dạy tui cách làm sao để phần mềm diệt virus KASPERSKY(KIS)không làm dính chân tui mỗi khi dow==IDM,mỗi lần dow,dán link không thì màn hình bị đơ 3p rùi nó mới hiện lên bảng dow,khi bấm vào dow thì nó bất chạy đến khi tui tắt bỏ KASPERSKY đi thì nó mới bắt đầu dow

good_friends801

Trích:

phonenix

Tui sẽ thưởng ông 1 thank nếu ông dạy tui cách làm sao để phần mềm diệt virus KASPERSKY(KIS)không làm dính chân tui mỗi khi dow==IDM,mỗi lần dow,dán link không thì màn hình bị đơ 3p rùi nó mới hiện lên bảng dow,khi bấm vào dow thì nó bất chạy đến khi tui tắt bỏ KASPERSKY đi thì nó mới bắt đầu dow

bằng cách vào setting của kas chọn threats and exlsion chọn trusted area nhấn add và chọn fordel IDM thì sẻ k còn trường hợp kis chặn IDM down,còn nếu kis chặn file down thì bạn vui lòng kiểm tra lại coi file bạn tải xuống có sạch không

kikocay1612

File nào tui tải xuống cũng bị nó cho đứng lại 3p,hay là tai tui chỉnh cái chế độ bảo vệ của nó lên mức "Cao" nhỉ, bình thường thì nó chỉ ở mức"Được khuyên dùng " thui

MÀ cho tui hỏi nếu làm theo lời ông thì KIS sẽ bất can thiệp vào chuyện dow của IDM nhưng nhỡ link có virus thì nó cũng bất thông báo à

bạn bị chậm 3p là download ở đâu cũng bị như vậy hả

có thể do trang web đó chậm cho link hay máy bạn cấu hình chưa cao

còn link có virus cũng chả sao vì nếu nó diệt được thì nó vẫn phát hiện vì firewall sẽ thông báo

bạn cũng có thể quét sau khi down load

máy mình cũng bị tình trạng tương tự trên nhưng sao làm như cách trên mà vẫn bị, máy dual core 1.8ghz, ram 1g, vậy chắc không phải do máy chậm rồi, down thử trên các trang khác đều vệy, mà khi down những file lớn hơn 20mb nó đứng lun trang web đó lun đợi hoài nó hiện thông báo không down được, chán ở nhà xài trnj gói mà không down được j` hết

giangnam_892003

Trích:

anhquang206

máy mình cũng bị tình trạng tương tự trên nhưng sao làm như cách trên mà vẫn bị, máy dual core 1.8ghz, ram 1g, vậy chắc không phải do máy chậm rồi, down thử trên các trang khác đều vệy, mà khi down những file lớn hơn 20mb nó đứng lun trang web đó lun đợi hoài nó hiện thông báo không down được, chán ở nhà xài trnj gói mà không down được j` hết

Chính xác là như vậy!hồi IDM bản 5.13 tui vẫn dow như bt bấm không link cái là dow ngay nhưng từ khi up lên bản 5.15 là bắt đầu có hiện tượng này

Parnall

Trích:

anhquang206

cái này cũng khó vì bạn bất bảo bạn dùng phần mềm diệt virus nào?

Darce

khi tui go cai idm, go tat ca o trong regedit roi, nhung khi cai lai van không dc. may tui không su dung phan mem vỉut nao ngan chan ca. co ai biet chi dum tui voi. Thank nhieu

traitimlamlo_19

thang IDM khi click vao general>Use advanced browser integation(de download voi google

chrome ) thi cai Mailguard cua Avira không hoat dong.

giup minh voi

Các chủ đề có liên quan khác