haidtd_45dh2

Tình hình là như này: windows 7 của mình vào Garena toàn bị lỗi IP...gì gì đó, thử mọi cách rồi mà vẫn không sửa được nên mình chuyển sang chơi trên máy ảo VirtualBox. Mình cài windows XP Pro SP3 trên máy ảo thì vào Garena chơi AOE 1 bình thường nhưng phát sinh lỗi mới là cái màn hình AOE bị co lại 2 bên (có khoảng đen 2 bên), mình biết do độ phân giải nên đó là chiện bình thường (Trên windows 7 chỉ cần chỉnh lại AVG là được), ý mình muốn hỏi là làm sao để kéo màn hình AOE ra full luôn (Trên máy ảo chỉ có Card đồ họa mặc định thôi nha). Các pro giúp mình với

Bạn làm như thế này xem có ổn không

Trên giao diện cửa sổ máy ảo, chọn Devices >> càiGuest Additions…

Nhấn Next.

Nhấn Next.

Giữ nguyên thiết lập mặc định, nhấn Install.

Nhấn Continute Anyway (2 lần).

Nhấn Finish để hoàn tất quá trình cài đặt, khởi động lại máy ảo và cảm nhận sự khác biệt.

alone_star

Thank bạn nha, đây là bước cài đặt các driver quan trọng nên mình đã thực hiện lúc mới cài máy ảo xong rồi, full màn hình nhưng AOE vẫn không chỉnh full được

Vấn đề này mình cũng gặp phải và giải quyết được rồi. Bạn chạy aoe vào creat game rồi chỉnh độ phân giải trong game setting là 1024x768 thì aoe full màn hình ngay tha hồ mà vẩy chuột.

Thích solo random thì add nick mình nhé hehe

MacIntosh

em đang chơi dota qua garena trên vmiawer (gì đó) cài driver màn hình cho máy ảo rồi (đã chỉnh được 1366x768) + vào trong dota chỉnh 1024x768x32 rồi nhưng nó vấn không full

Các chủ đề có liên quan khác