cái Microsolf Office 2007 của m đang dùng thì đùng một cái bị mờ hết thanh công cụ,chẳng làm gì được nữa,chỉ vào đọc văn bản được thôi.mình dùng bản enterprise key+Cr-ack.mình gỡ ra rồi cài lại nhưng vẫn bị như thế.bác nào biết khắc phục lỗi này thì chỉ giùm m với ah.

thank nhiều.

champagne_novel

Bạn làm theo hướng dẫn sau nhé

Bước 1: Sửa registry

Đừng gỡ (uninstall) bộ Office bị lỗi, chỉ cần đóng và thoát khỏi mọi ứng dụng word, excel... của Office.

Nhấn vào nút START của windows, vào ô Run gõ lệnh Regedit

Tìm khóa HKEY_LOCAL_MACHINE - SOFTWARE - Microsoft - Office -12.0 Registration{91120000-0011-0000-0000-0000000FF1CE}

Trong khóa đó, tìm và xóa 2 dòng: DigitalProductID và ProductID

Thoát Registry Editor, không cần khởi động lại máy

Bước 2: Sửa file Proof

Tìm file Proof.XML trong đường dẫn này: C:/Program Files/Common Files/Microsoft Shared/Office 12/Office Setup Controller/Proof.en (nếu dùng win7 bản 64 bit và cài office 32 bit thì Program Files trong đường dẫn trên bằng Program Files (x86)

Chuột phải, chọn Open with, chọn WordPad (chú ý không nên mở bằng notepad khó nhìn hơn)

Tìm và thay thế tất cả các cụm “AlwaysInstalled” thay bằng “Neverinstalled”. Cách tìm: sử dụng lệnh CTRL+F

Bước 3: Khởi động lại Windows và cài bản Office Home

Download bản Office Home 2007 tại đây.

Sau khi download xong, cài đè bản này lên bản cũ, không cần gỡ bản cũ đi

Serial key của bản này là: TPG4V-XBDJF-F624D-4XDVD-Y6CCD

Chúc bạn thành công!

andrea_12605

thank bác để e thử xem sao.. Click thanks bạn ơi.Có gì không được báo lỗi mình nhé

gau2dau

không được không dc bác ơi..nó vẫn bị thế mới đau ...nản ghê cài mãi không dc////

suachuadam_0306

lỗi này là do chưa Cr-ack chứ có phải là gì đâu ,thật sự thì office 2007 mình cũng ít sài,dù có bản full down trên mạng nhưng không có dùng tới nên không biết có thật sự full chưa,còn office 2010 với 2013 thì đã cài cho rất nhiều máy và Cr-ack cũng rất đơn giản nằng Toolkit,mình nghĩ bạn nên gỡ thằng 2007 này ra rồi tải thằng 2010 hay 2013 về sài ,còn nếu bạn vẫn cứ muốn dùng office 2007 thì hãy gỡ bản này ra,kiếm tải bản full trên mạng về cài thử coi sao. Trên ketnooi.com/forum có hết những thứ này,bạn chịu khó search là thấy.

endlesslove0790

Bản office 2013 dùng toolkit thì xài được trong bao lâu hả bác đã Cr-ack thì sài vĩnh viễn bạn àk,sài đến khi nào máy hư thì thôi

thật ra với office 2013 còn 1 con đường nữa là active by phone nhưng mình cũng lười nên sài hàng Cr-ack cho nhanh,còn bạn muốn active by phone thì xem các topic giúp active mà nhờ ae lấy code dùm,nếu nhanh thì chờ đợi trong 10->15phút là có.

Các chủ đề có liên quan khác