các bạn nào vừa dùng Avira cho em hỏi làm thế nào để Avira bất xóa những Cr-ack, path... ạ? Vì sau khi quét em thấy nó cho một loạt tên các virus và chỉ có thể repair all hay cancel mà bất được chọn từng loại.

Phillip

Trích:

ez125

các bạn nào vừa dùng Avira cho em hỏi làm thế nào để Avira bất xóa những Cr-ack, path... ạ? Vì sau khi quét em thấy nó cho một loạt tên các virus và chỉ có thể repair all hay cancel mà bất được chọn từng loại.

khi tìm được các file Cr-ack, path, bạn nên nén lại (đổi đuôi luôn càng tốt, ví dụ .rarx), khi nào cần dùng thì tạm thời (gian) diseble chức năng tự bảo vệ đi (nhấn phải lên biểu tượng trên khai hệ thống rồi chọn Dis.. hay gì đấy, nói chung là làm cho 'dù xếp lại' ^^!). nhưng làm như vậy là rất nguy hiểm. bản thân file Cr-ack đôi khi cũng là virus. mình vừa bị một lần nên bây h thằng KIS bảo xóa là mình del trước chắc ăn

chichbong9x

ko biết làm sao để phục hồi các file vừa bị avira nó xoá mất, ai biết thì không giúp với.

38_38

Trích:

thanhbaby

ko biết làm sao để phục hồi các file vừa bị avira nó xoá mất, ai biết thì không giúp với.

Double-click vào biểu tượng của Avira, mục Administration -> Quarantine, chọn file cần phục hồi và bấm F3, hay chuột phải, chọn restore object, hay cách nữa là bấm chọn file cần phục hồi sau đó click vào biểu tượng thứ 3 từ trái qua trên thanh công cụ.

slimshady_9x

Bạn nên sử dụng cái Avira 8.0 nè: chứ cái 9.0 mình thấy xài bất có êm!

Mathieu

muốn giứ các file Cr-ack thì bạn nén nó lại,như thế các phần mềm diệt viruso đông vào nưa.khi nào dùng thì tắt diệt vius đi rùi bung ra
muốn khôi phục lại thì ở tên có chỉ dẫn rùi đó

sunny_luv_lynk

Trích:

thieucuong

đổi đuôi luôn càng tốt, ví dụ .rarx

Làm thế nào để đổi đuôi 1 File vậy bạn ?

tui muốn đổi 1 file .rar sang .dll , thì dùng Soft nào vậy bạn thieucuong ?

Nhấn chuột phải vào File chọn rename. Đặt tên theo kiểu XXXX.DLL. Có thể đổi các định dạng khác nhau cho anti khỏi thịt.

guanshuwei

format files Cr-ack với phần mở rộng lớn là gì vậy bạn Minh Hùng để Avira bất delete chứ ?

mình có thử đồi files Cr-ack thành files *.txt rồi dùng Winrar nến lại mà vẫn bị xóa như thường,

Keveon

Đâu nên phải đổi đuôi? Nếu quét ở chế độ tất cả file thì có đổi cũng bị nó phát hiện.
Nếu những file key hay Cr-ack xác định là không phải trojan hay worm thì chỉ cần cho Avira biết file đó an toàn là được thôi.
Cách làm:
- Vào Configure Antivir -> Scaner -> Scan -> Exception -> Chọn file key hay Cr-ack muốn báo cho Avira -> bấm Add.
- Cũng làm tương tự với mục Guard.
- Bấm Apply -> OK
Thế là xong.

Các chủ đề có liên quan khác