bác nào biết phần mềm cắt nhạc hình,phim không chỉ cho em với,và cả phần mềm làm phụ đề nữa ,(bản pro nhé ) Em THANK nhiều .....

hoane35

Về phần mềm cắt nhạc thì bạn có thể dùng phần mềm Audacity 1.3 Beta

Audacity là một chương trình xử lý âm thanh phổ biến và phát triển nhanh nhất hiện

nay. Đây là một chương trình hoàn toàn miễn phí và là chương trình DUY NHẤT

chạy trên nền cả 3 hệ điều hành lớn là OS X, Linux và Windows. Audacity đã được

dịch ra hơn 30 thứ tiếng khác nhau, và có một cộng đồng người dùng ở khắp nơi trên

thế giới. Nhờ đó, nguồn tư liệu cho chương trình rất dồi dào và phong phú. Audacity

đặc biệt dễ dùng, bạn chỉ cần một số kiến thức nền tảng về âm thanh và xử lý âm thanh

số là có thể làm quen và sử dụng Audacity để thu đĩa CD demo, chuyển các bài

hát mình có từ đĩa từ sang đĩa CD, hay hiệu đính lại các tập tin âm thanh trên máy

của mình chỉ để cho vui.

Download tại :

Đây là file dùng để xuất tập tin ra định dạng mp3

Còn đây là hướng dẫn sử dụng:

Phần mềm cẳt phim, video thì bạn dùng cái này

Ultra Video Splitter là một công cụ giúp bạn cắt, tách một đoạn video lớn ra thành các đoạn video nhỏ, hay bạn có thể lựa chọn điểm bắt đầu và kết thúc bất kỳ trong một cuốn film dài để xem lại đoạn film yêu thích.

Hố trợ rất nhiều định dạng video như AVI, Divx, XviD, MPEG, WMV, ASF, RM, MOV, 3GP, MP4. Sử dụng phần mềm phát video lèm theo, bạn có thể cắt đoạn video ra và lưu chúng thành các định dạng AVI, DivX, MPEG, VCD, SVCD, DVD, WMV.

Cách sử dụng Ultra Video Splitter cũng cực kỳ dễ dàng. Nhấp vào nút “Open” để chọn file video cần cắt, sử dụng thanh trượt để đi đến đầu đoạn video cần cắt và nhấp vào nút “Mark Start Point” để đánh dấu đầu đoạn video, sau đó chuyển thanh trượt đến cuối đoạn video cần cắt và nhấp vào nút “Mark End Point” để đánh dấu điểm cuối cần cắt, lựa chọn định dạng xuất, dài rộng của khung hình, tốc độ thể hiện khung hình/giây và cuối cùng là nhấp vào nút “Split” để hoàn tất quá trình cắt. Ultra Video Splitter sẽ tự động đặt tên và lưu file video vừa cắt xong vào thư mục của file video gốc.

Phần mềm làm phụ đề thì bạn có thể dùng thử TMPGEnc Authoring Works 4.0.6.28 Retail

Xever

thank bác nhiều,nhưng cái phần mềm cắt ghép nhạc hình không ổn định dc,có file mở dc ,file không mặc dù có cùng định dạng (cùng đuôi),và có khi đang chạy dc tự dung bị lỗi rồi exit luôn

Bạn có thể dùng ProShow Producer để ghép nhạc và ảnh với nhau.

Bạn có thể tải bản 4.51.3003 tại

Bạn có thể dùng ProShow Producer để ghép nhạc và ảnh với nhau.

Bạn có thể tải bản 4.51.3003 tại Thank bạn ,cái này mình cũng có rồi

Các chủ đề có liên quan khác