tuyen1201

Hiện mình đang có vài bản nhạc lossless đuôi .FLAC và .WAV..Mình muốn ghi ra đĩa CD bằng NERO 7.

Bạn nào có kinh nghiệm cho hỏi khi ghi ra thì chất lượng các bài nhạc lossless có bị ảnh hưởng nhiều không?

Và có cách nào để giữ nguyên chất lượng gốc khi ghi ra hay cải thiện được phần nào đó.

Mong các bro chỉ giáo....

shusi_kute

Hiện mình đang có vài bản nhạc lossless đuôi .FLAC và .WAV..Mình muốn ghi ra đĩa CD bằng NERO 7.

Bạn nào có kinh nghiệm cho hỏi khi ghi ra thì chất lượng các bài nhạc lossless có bị ảnh hưởng nhiều không?

Và có cách nào để giữ nguyên chất lượng gốc khi ghi ra hay cải thiện được phần nào đó.

Mong các bro chỉ giáo....
Theo mình bạn nên chuyển qua chuẩn *.mp3 để ghi ra đĩa nhé

nekoi_chan1406

Đơn giản thì dùng Burrrn ghi thẳng luôn.

Còn không thì dùng dbpoweramp mà convert sang wav rồi sau đó dùng EAC để burn hay dùng Nero cũng được và Burn ở tốc độ thấp nhất.

hpetina

Mình nghe nói một vài đầu đĩa chỉ đọc được khi ghi ở tốc độ ở khoảng nào đó....Nếu thấp quá hay cao quá nhiều khi không thể đọc được...Theo bạn thì ghi ở tốc độ bao nhiêu là vừa để đọc được trên hầu hết các đầu đĩa thông dụng hiện nay.,. Đơn giản thì dùng Burrrn ghi thẳng luôn.

Còn không thì dùng dbpoweramp mà convert sang wav rồi sau đó dùng EAC để burn hay dùng Nero cũng được và Burn ở tốc độ thấp nhất.

trungnhutinfor

burn ở tốc độ nhỏ nhất để giữ được chất lượng gốc.

Còn về ghi đĩa: theo mình nghĩ thì ghi trên máy tính là việc dùng tia sáng có bước sóng thích hợp để khắc nên đĩa, sự "không bằng phẳng" hay "nhấp nhô" sẽ biểu thị các bit thông tin khi đọc, còn hệ số X chẳng hạn là 52X, 48X đối với CD thì X là hệ số nhân, đơn vị (b/s hay kb/s) nên mình nghĩ ghi tốc độ nào thì đầu cũng sẽ đọc được nhưng nên ghi ở tốc độ thấp để nhạc đạt chất lượng tốt nhất.

Bạn nào có ý kiến thì cứ trao đổi nhé.

trên đĩa có ghi tốc độ tối đa cho phép đó - cứ thế mà phang thôi

VCD 24x / DVD 16x là loại thường thấy

Ghi nhạc thì CD Audio mình thấy âm thanh chuẩn [ tất nhiên file gốc cũng phải tốt ]

trangany_1988

em muốn hỏi là nếu em ghi nhạc đuôi .Flac ra đĩa vcd rồi mang mở đầu đĩa có được ko, đang định ghi mấy bài nhạc vàng cho thầy ở quê

em muốn hỏi là nếu em ghi nhạc đuôi .Flac ra đĩa vcd rồi mang mở đầu đĩa có được ko, đang định ghi mấy bài nhạc vàng cho thầy ở quê cũng được, bạn ghi bằng nero thì nó tự chuyển đuôi flac sang định dạng cho vcd. Nhưng như thế hơi lãng phí, bạn nên dùng các file mp3 để ghi đĩa nén thì hơn, vừa được nhiều bài, chất lượng âm thanh cũng k tệ. vì nghe nhạc lossless cần đi kèm dàn âm thanh xịn nghe mới đã

cũng được, bạn ghi bằng nero thì nó tự chuyển đuôi flac sang định dạng cho vcd. Nhưng như thế hơi lãng phí, bạn nên dùng các file mp3 để ghi đĩa nén thì hơn, vừa được nhiều bài, chất lượng âm thanh cũng k tệ. vì nghe nhạc lossless cần đi kèm dàn âm thanh xịn nghe mới đã thank bạn, mình cũng định convert sang .mp3 rồi ghi hẳn vào 5-6 cái dvd vì có tất cả 20gb nhạc flac toàn tuấn vũ-như quỳnh- quang lê thôi

tuổi thơ lớn lên trong nhạc vàng của ông già toàn nghe chế linh với tuấn vũ nên giờ nghiện rồi

Cho mình hỏi mình Burn đĩa bằng Nero StartSmart ( Nero 9). trước khi burn đĩa mình đã chuyển từ FLAC sang WAVE nhưng khi mở vào đầu đĩa thì nghe âm thanh rất nhỏ và chất lượng tệ. Bạn nào biết giải thích giùm mình với và làm sao để burn đĩa có chất lượng âm thanh gần giống với đĩa trên thị trường. TKS nhiều.

trên đĩa có ghi tốc độ tối đa cho phép đó - cứ thế mà phang thôi

VCD 24x / DVD 16x là loại thường thấy

Ghi nhạc thì CD Audio mình thấy âm thanh chuẩn [ tất nhiên file gốc cũng phải tốt ] Cho mình hỏi mình Burn đĩa bằng Nero StartSmart ( Nero 9). trước khi burn đĩa mình đã chuyển từ FLAC sang WAVE nhưng khi mở vào đầu đĩa thì nghe âm thanh rất nhỏ và chất lượng tệ. Bạn nào biết giải thích giùm mình với và làm sao để burn đĩa có chất lượng âm thanh gần giống với đĩa trên thị trường. TKS nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
K DFX Audio Enhancer 11.300 Final Full bản full tiếng việt Phần mềm tăng cường chất lượng âm thanh HD Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 2
H DFX Audio Enhancer 11 mới nhất bản tiếng việt Phần mềm tăng cường chất lượng âm thanh HD Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
T Việt hoá DFX Audio Enhancer 11.113 Final Full bản full Phần mềm tăng cường chất lượng âm thanh HD Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 6
T DFX Audio Enhancer 11.200 Final Full bản full tiếng việt Phần mềm tăng cường chất lượng âm thanh HD Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 4
D DFX Audio Enhancer 11.101+SRS Audio Sandbox1.9.0.4 !!Hai phần mềm chỉnh âm nâng cao chất lượng âm th Thủ thuật tin học 11
T DFX Audio Enhancer v11 Plus nâng cao chất lượng nhạc sống động từng giây Thủ thuật tin học 11
C DFX Audio Enhancer 10.123 - Nâng cao chất lượng âm thanh fil Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
C DFX Audio Enhancer 10.113-Nâng cao chất lượng âm nhạc Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
D tìm hiểu kiến thức sự trao đổi chất và năng lượng ở sinh vật trong chương trình môn khoa học ở tiểu học Văn học 0
D Thực trạng chất lượng tín dụng tại eximbank chi nhánh hà nội Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác