nangsaigon_02

*Sau nhiều lần tìm hiểu và test với nhiều định dạng khác nhau mình đã tìm ra cách xem file flv trên đầu dvd 5, 6 số thậm chí đầu dvd là xem được nói cách nhưng đây là 1 mẹo thôi mai mắn mình tìm ra. mình chắc cú có nhiều bạn đang bức xúc với vần đề mình vừa đề cập.

file video trên web có định dạng hình là AVC, âm thanh là AAC nên không đọc được cho dù đầu dvd có hỗ mỡ mpg4 đi nữa.

*cách đơn giản và nhanh nhất để xem được FLV là dùng fomat factory miễn phí 100% nha, chuyển video FLV trên mạng tải về đó ra FLV 1 lần nữa, là cắm vào cổng USB đầu dvd xem được 100%.

*ưu điểm dung lượng sau khi chuyển đổi không lớn hơn file gốc bao nhiêu hết thậm chí nhỏ hơn chừng 1 đến 2 MB chất lượng thì xem ok với định dạng này, nên USB 2GB có thể lưu nhiều bài nhạc và karaoke chất lượng video mình chọn là 720 luôn, thoải mái dung lượng lưu trữ với file video FLV.

*nhược điểm phải dùng Phần mềm chuyển đổi video FLV gốc sang FLV,nhưng tốc độ nhanh hơn khi chuyển sang MP4 hay AVI MPG,nên đỡ tốn thời gian cho mọi người. mình nói thật 100% đã thử rồi. email [email protected]

qquockhoa

đúng là không tốt nhưng mà nó chuyển đổi đui nhanh hơn định dạng khác nhẹ hơn nữa.bạn thử đổi sang FLV chất lượng 480 xem sao đổi bit rate nó lên bằng phần mềm fomatfactory coi sao đỉnh luôn chứ không đẹp mới lạ

mua 1 cái usb ý quên phải có đầu DVD mới bây giò đó 6 số caliaudio hai đầu gì có đọc các định dạng EVD mp10 gì đó......v.v.... nếu đầu thường thì cũng coi được với định dạng avi. tải video về tari phần mềm đổi đui về fomatfactory miên phí 100% về đổi sang FLV nếu DVD có hỗ trợ, bạn làm lần đầu sang FLV nếu không coi được thì đổi sang avi là coi đuọc xong chép nó vào usb cắm vào DVD thưởng thức phim.nhớ lấy đĩa ra trước khi hát bằng usb nhé.

narutocr7

Không liên quan nhưng mọi người giúp mình với!

Mình lỡ tay shift delete mất 1 số video quan trọng và đã dùng rất nhiều phần mềm khôi phục lại nhưng khi khôi phục lại toàn bị lỗi file và không đủ dung lượng như ban đầu hay sai định dạng. Có pro nào biết cách khôi phục lại 1 cách toàn diện nhất chỉ mình với. Đây là nhưng video rất có ý nghĩa với mình mong mọi người giúp đỡ. Mình đang dùng máy bàn chạy windows 7 32 bit. Thanks mọi người trước!

ngochai_tp1995

thớt rảnh dễ sợ, đã convert thì nói làm j nữa.

convert rồi thì xem phà phà, cả đống định dạng được hỗ trợ mà.

Các chủ đề có liên quan khác