Pickworth

Tình hình là mình sử dụng laptop Dell Vostro 3560 có con HD 7670M!!!!

Lúc trước khi còn sử dụng windows 8 thì còn mở được card menu card màn hình để chơi game...

Nhưng khi update lên windows 8.1, thì mình không thể mở được nữa và chỉ nhận được thông báo!!!

Catalyst Control Center cannot be Started.

There are currently no settings that can be configured using Catalyst Control Center.

Không biết có bạn nào bị trường hợp giống mình không ???

Mình đã thử update driver card onbroad và card rời nhưng vẫn không khắc phục được @.@ !! Có bạn có cách khắc phục không ????

Driver mình tải đúng windows 8.1 bản mới nhất trên dell driver and download nhé

anewday_2u

Mình cũng bị lỗi như vậy, mà trên trang driver của Dell chưa có dành cho windows 8.1, chỉ có windows 8 mà

Bạn vào Configure... (Chuột phải trên Desktop), rồi chọn High performance game của bạn rồi Apply lại xem được không.

Driver của nó đây

Trên Dell có driver cho windows 8.1 rồi các bạn ạ. Servertag của mình nè DP63GV1

Máy mình có Intel 4000 và am d7670. theo lý thuyết chỉ cần cài driver amd 7670 là intel 4000 có luôn. nhưng sau mình cài xong driver vào kiểm tra thì không thấy máy nhận được intel 4000 mà nhận được amd 7670. Chuột phải vào màn hình để mở cátyal control thì nó báo lỗi như mình đã nêu ở trên

blue_dream_1212

Mình cũng bị lỗi như vậy, mà trên trang driver của Dell chưa có dành cho windows 8.1, chỉ có windows 8 mà có rồi nhé bạn vào trang chủ mà check lại đi:

chuot_ngoc

Trên Dell có driver cho windows 8.1 rồi các bạn ạ. Servertag của mình nè DP63GV1

Máy mình có Intel 4000 và am d7670. theo lý thuyết chỉ cần cài driver amd 7670 là intel 4000 có luôn. nhưng sau mình cài xong driver vào kiểm tra thì không thấy máy nhận được intel 4000 mà nhận được amd 7670. Chuột phải vào màn hình để mở cátyal control thì nó báo lỗi như mình đã nêu ở trên bạn phải bật windown update card intel 4000 trước ,sau đó mới cài card rời bằng Phần mềm amd_catalyst.

Bây giờ bạn có thể làm theo cách trên bằng cách gỡ Phần mềm amd_catalyst ra sau đó làm như trên.

hay lên trang chủ AMD dowm driver amd_catalyst_13.11_betav9.2,nhưng tốt nhất bạn lên làm cách trên

baby_bun

Máy mình có Intel 4000 và am d7670. theo lý thuyết chỉ cần cài driver amd 7670 là intel 4000 có luôn. nhưng sau mình cài xong driver vào kiểm tra thì không thấy máy nhận được intel 4000 mà nhận được amd 7670. Chuột phải vào màn hình để mở cátyal control thì nó báo lỗi như mình đã nêu ở trên Bạn vào dell tải về cài luôn card intel 4000 đi

anhem11v2

ai làm được chưa hiện tại mình cũng đang bị tình trạng này bạn dùng dell vostrol 3560 không mình đưa link tải cho

Kort

các bạn cho em hỏi em cài 1 cái catalyst như trước thì không nhận dc nên em cài cái hd 4000 rồi mới cài cho 7670 nhưng khi chơi game thì có hiện tượng bật full màn hình thì nó bị lag nhưng khi bật cửa sổ thì k lag em nghĩ nó bị xung đột driver card do cái driver 7670 nó đã có sẵn hd4000 mà giờ phải cài thêm có cách nào khắc phục k ạ

anh_tan_th

Theo mình nghĩ thì không phải do xung đột đâu bạn ah, mình nghĩ do game của bạn. Bạn cài game nhẹ xem có được không
các bạn cho em hỏi em cài 1 cái catalyst như trước thì không nhận dc nên em cài cái hd 4000 rồi mới cài cho 7670 nhưng khi chơi game thì có hiện tượng bật full màn hình thì nó bị lag nhưng khi bật cửa sổ thì k lag em nghĩ nó bị xung đột driver card do cái driver 7670 nó đã có sẵn hd4000 mà giờ phải cài thêm có cách nào khắc phục k ạ

hotgay_boy90

game nào nó cũng bị vậy bác thậm chí em cài cái hoàng tử ba tư bản đầu tiên có mấy trăm mb nó còn lag nhưng khi em chuyển sang chế độ card hd4000 thì nó chơi bình thường , bây giờ em đang cài windows 8 thì chơi game bình thường cơ mà k sài dc windows 8.1 thì chán quá :stick:

Vincent

máy em cũng bị như thế nè, VAIO E 14A25CVW . Vào chơi lol thỳ giật kinh khủng luôn. Card 7670m thỳ biến thành 7600 series. cài được cái đó nhưng không hiện card rời

Barra

máy mình thì có chơi gì đâu.. tự nhiên đnag dùng thì màn hình chớp đen 1 cái rùi tối không chỉnh được sáng tối.. xem lại driver thì driver intel 4000 với card đều không có...

zipzupboy

mình đã tìm ra cách giải quyết rồi các bạn cài driver scanner vào nó tự tìm driver mới nhất và up cho máy nhá

Các chủ đề có liên quan khác