bachelor.girll

em học kiến trúc, do vọc máy tính cài chương trình của autodesk, máy bị chậm và hết cách cài Revit (do em cứ cài rồi xóa, xóa registry tùm lum), nên quyết định cài lại win, cài lại mấy chương trình autodesk cần cho việc học sẽ yên thân mà học thôi không tháo gỡ, vọc phá nữa. Điều mình e sợ bây giờ là có những chương trình mà Phong Vũ cài lúc mình mới mua máy nhìn rất lạ, mình tìm download về để sau khi cài windows sẽ cài lại mà khó tìm lắm, cũng không biết nó cần không nữa, mọi người ai học kiến trúc xem xem mình có cần những chương trình này ko?

1. Akamai NetSession Interface

2. AMD Catalyst càiManager

3. Atheros Communications Inc.(R) AR81 Gigabit...

4. Intel(r) Control Center

5. Intel(r) Management Engine Components

6. Intel(r) USB 3.0 eXtensible Host Controller Driver

7. Realtek Ethernet Controller Driver

8. Realtek HDMI Audio Driver for ATI

9. Realtek High Dèinition Audio Driver

10. Visua Studio 2008 và 2010 x64 Redistributables

Mình có xài cảd màn hình gigabyte 2gb để render, pts nữa

Corydon

3 cái đầu thì mình chưa gặp nhưng những cái còn lại thì cần thiết đó bạn

thaipvep

Mình thấy đây toàn là các phần mềm hỗ trợ của máy!

Cái thứ nhất là hỗ trợ video, cái thứ 2 là hỗ trợ card đồ họa, mấy cái tiếp theo cũng tương tự!

Cài lại windows thì bình thường chứ sao mà lo! Bạn thử đọc qua và dịch các phần mềm này mà xem! 7 8 9 là điều kiển Audio. 4 5 6 điều kiển mấy cái chứ năng của máy như USB ..! Những cái này theo bạn có cần thiết cho kiến trúc ko, mình học điện và cũng thi thoảng vẽ vời trên máy nhưng nói thật mấy cái này chả cái nào liên quan đến trình học của bạn cả

1 tùy. thích thì giữ lại. không thì bỏ

2. Cái này điều chỉnh hình ảnh hiển thị ra của card màn hình. Chắc cũng tự hiểu được là không nên gỡ nhỉ

3. có thể là Driver mạng của wifi

4,5,6: Cái này là soft intell dùng cho chip cầu bắc và cầu nam. Nói chung là nếu cần thì tự Windows Update sẽ cài cho.

7 Driver mạng dây

8,9 Driver âm thanh,

10. không cài cũng được.

kitten_linhchi

mình cũng đã thử xem video cài windows 7,eo ơi cài xong thấy màn hình trắng bóc hỏng biết cài mới từ đầu ntn nữa, chắc trong Start sẽ có my computer nhỉ, vậy mới vô ổ D mà lấy file cài được chứ?!! hihihi

nhim_xu_violet

mình cũng đã thử xem video cài windows 7,eo ơi cài xong thấy màn hình trắng bóc hỏng biết cài mới từ đầu ntn nữa, chắc trong Start sẽ có my computer nhỉ, vậy mới vô ổ D mà lấy file cài được chứ?!! hihihi Hỏi rõ ràng chút mới chả lời được chứ ?

gifts_for_nemo

chào chủ topic tất cả những gì bạn liệt kê hoàn toàn có trong các CD/DVD theo máy của bạn lúc mới mua, nếu bạn còn giữ các loại ấy thì không cần lo.

Nhưng có khi giờ này nó lạc hậu với trang chủ không chừng, vì vậy có 1 điều là có mạng internet thì cái gì liên quan đến phần cứng của máy tính thì không phải lo

riêng với mục số 10 khi cài những phần mềm của hảng thứ 3 nó sẽ có

loveyoulovemetn

mình cũng đã thử xem video cài windows 7,eo ơi cài xong thấy màn hình trắng bóc hỏng biết cài mới từ đầu ntn nữa, chắc trong Start sẽ có my computer nhỉ, vậy mới vô ổ D mà lấy file cài được chứ?!! hihihi Chuột phải -> Personalization -> Changes desktop icon

Chọn những thứ bạn muốn có ngoài màn hình!

Jose

hỗ trợ download phần mềm từ adobe.

quản lý cài đặt cái gì đó của chip AMD

ko b

trung tâm điều khiển chip intel. hỗ trợ chip intel

quản lý các thành phần engine của intel

trình điều khiển giao tiếp usb 3.0 của intel

trình điều khiển mạng ethernet

trình điều khiển âm thanh HDMI của Ati

trình điều khiển âm thanh độ phân giải cao,

công cụ lập trình, biên dịch các ngôn ngữ như C#, c++, visual basic,.. html...... vvv dùng cho lập trình viên

Mĩnh nghĩ là bạn nên cài hết số phần mềm đấy, đó đều là những phần mềm hỗ trợ cần thiết cho máy, không lúc này thì lúc khác, nếu bạn không cài lúc này thì về sau cài phần mềm khác vào, nó đòi những cái đấy mà phải cài lại cũng chẳng khác gì. Nếu bạn không tin thì cứ vào trang chủ của hãng tìm driver đi theo máy, những phần mềm bạn liệt kê trên đều là Recommend cả.

nguyenthuy_2603

Bạn không biết cách cài windows à? Làm gì mà phải phân vân làm gì cả, nếu máy quá chậm thì nên cài lại windows thôi.

Bạn chưa hiểu gì về máy tính thì khuyên bạn không nên động đến Registry nhé. Nó được ví như: Trái tim của windows đấy. Bạn chỉ cần xóa 1 key gì đó thôi, cũng có thể làm cho máy tính bạn loạn lên rồi.

Thân, vote cài lại win!

Johnny

em học kiến trúc, do vọc máy tính cài chương trình của autodesk, máy bị chậm và hết cách cài Revit (do em cứ cài rồi xóa, xóa registry tùm lum), nên quyết định cài lại win, cài lại mấy chương trình autodesk cần cho việc học sẽ yên thân mà học thôi không tháo gỡ, vọc phá nữa. Điều mình e sợ bây giờ là có những chương trình mà Phong Vũ cài lúc mình mới mua máy nhìn rất lạ, mình tìm download về để sau khi cài windows sẽ cài lại mà khó tìm lắm, cũng không biết nó cần không nữa, mọi người ai học kiến trúc xem xem mình có cần những chương trình này ko?

Mình có xài cảd màn hình gigabyte 2gb để render, pts nữa Cài hết từ 1-9 nếu không lập trình bỏ qua cái 10. Cad một khi cài bị lỗi gỡ ra cài lại vẫn thế, tốt nhất cài lại hdh.

Các chủ đề có liên quan khác