Baldwynn

cụ thể là như thế này lúc trước mua máy thì máy mình đã có windows 7 bản quyền . nhưng do không biết nên đã cài lại hệ điều hành khác ,( con trai mà thường hay nghịch nhiều thứ vớ vẩn ) sau hơn 1 năm đủ loại hệ điều hành Cr-ack khác nhau .. thì mình chợt nhận ra rằng không gì được bằng bản quyền . hôm nọ cũng lên bọn siêu thị điện máy trần anh hỏi cách cài lại windows 7 bản quyền nhưng người ta bảo là không thể cài lại được , và mình lại tiếp tục ra quán sửa máy tính thì người ta bảo cần cái này cái kia sau một lúc nói chuyện và tuyên bố một câu là không biết............. không biết có bạn nào nằm trong trình trạng như mình không . bởi vì trong những năm gần đây thì mua máy tính mới thì nhà sản xuất sẽ kèm theo hệ điều hành bản quyền luôn ( thường là vậy ) và kiểu gì cũng có nhưng con gà như mình . . tóm lại thế trình trạng như mình có ai có thể giúp mình được không trong khi minh vẫn giữ key bản quyền đi theo máy

lep8588

nhìn dưới tem bản quyền. nếu qui định hệ điều hành nào thì cài lại đúng hệ điều hành đó, đúng ver là thường được nhận ngay bản quyền. không phải làm gì hết.

Nếu mất phân vùng recovery, mún xài bản quyền windows thì:

với ultimate:

với pro hay enter:

giờ việc kiếm bản quyền win, kể cả windows 8 cũng không có gì khó khăn nữa.

Máy Vaio với HP thì thường có phân vùng Recovery,bạn có thể khôi phục lại windows 7 bản quyền.Còn nếu như không thể recovery lại thì bạn có thể cài bản windows 7 Pro hay Enterprise để add key MAK rồi active.Nếu bạn muốn xài windows 7 Ultimate thì bạn cứ cài windows 7 Ultimate vào máy.Sau đó vào topic này để nhờ các bạn pro gọi phone active dùm.Link topic nè bạn:
Code: http://ket-noi.com/forum/f503/topic-giup-lay-id-kich-hoat-qua-phone-win-7-ultimate-2538932.html Bạn nên xác định rõ bạn cần cài windows 7 phiên bản nào rồi vào trang chủ của hãng máy mà bạn xài,tải driver phù hợp về để sẵn trong máy hay USB.Bạn không nên để driver vừa tải về trong ổ đãi C nhen.Vì khi cài dữ liệu trong ổ đã C sẽ bị mất.Tố nhất thì bỏ trong 1 ổ đĩa khác,cần thận hơn nữa thì bỏ driver trong 1 cái USB sạch,không bị nhiễm virus.Sau khi cài windows thì máy sẽ không có đầy đủ driver.Lúc đó,bạn cài những driver mà bạn vừa tải về trước đó

ngucto

không phải như vậy đâu bởi vì mình hỏi rồi . nhập key vào cũng không nhận bạn ạ

Wartun

không phải như vậy đâu bởi vì mình hỏi rồi . nhập key vào cũng không nhận bạn ạ nếu là windows 7 thì vẫn change product key với các máy có bản quyền OEM được bạn à. còn windows 8 thì hơi khó.

bạn thử cài lên phiên bản pro và làm theo các bạn hướng dẫn trên xem sao

Brocleah

Hãy cài lại đúng phiên bản windows đy kèm máy trước kia của bạn và điền key kèm theo máy lúc cài

Điều quan trọng là lúc cài xong win, nó bắt active và đòi nhập key, bạn nhớ đừng nhập gì cả, cứ thế ấn next, 1 dòng thông báo hiện ra đã active thành công là xong

Mình đã cài cho nhiều máy bản quyền đy kèm rồi, và đều thành công.

kuzak.yeuem

bạn vào diskmanagement xem trong máy bạn còn phân vùng recovery không . mất rồi thì chỉ còn cách lấy đĩa recovery chạy lại không có đĩa nữa thì bạn xem có đứa bạn nào dùng dòng máy giống như bạn thì chép ổ recovery của nó qua ổ của bạn . tốt nhất bạn nên cài đúng bản windows rồi nhập key dưới đít máy là ok . . không đk nữa thì làm theo bác Devil hot boy

Courtnay

sau hơn 1 năm đủ loại hệ điều hành Cr-ack khác nhau .. thì mình chợt nhận ra rằng không gì được bằng bản quyền nhận ra gì mà sai lầm thế

2 con laptop mình có bản quyền vừa xách về là format sạch, chia đĩa cài windows lậu tốt hơn, bởi bản quyền có phải Ultimate hay Enterprise đâu, lại chỉ có 1 ổ đĩa, cài sẵn 1 đống soft vớ vẩn

hoa_cuctrang10

có gì khó đâu. kiếm cái đĩa windows có phiên bản khớp với hdh trên laptop, đem cài, cài chừng nào tới quá trình nó đòi nhập cdkey thì lấy cái cdkey đi theo máy mà điền vào (nhớ để nguyên cái check online phía dưới dòng nhập cdkey). chỉ vậy là được. cần gì cực khổ vậy

apolloofsun174

Trên mạng bây giờ thiếu gì bản cài windows 7 có Cr-ack sẵn, đây bạn tham khảo bản này, có sẵn driver card mạng, thuận tiện cho cài driver cho máy tính

Artair

cụ thể là như thế này lúc trước mua máy thì máy mình đã có windows 7 bản quyền . nhưng do không biết nên đã cài lại hệ điều hành khác ,( con trai mà thường hay nghịch nhiều thứ vớ vẩn ) sau hơn 1 năm đủ loại hệ điều hành Cr-ack khác nhau .. thì mình chợt nhận ra rằng không gì được bằng bản quyền . hôm nọ cũng lên bọn siêu thị điện máy trần anh hỏi cách cài lại windows 7 bản quyền nhưng người ta bảo là không thể cài lại được , và mình lại tiếp tục ra quán sửa máy tính thì người ta bảo cần cái này cái kia sau một lúc nói chuyện và tuyên bố một câu là không biết............. không biết có bạn nào nằm trong trình trạng như mình không . bởi vì trong những năm gần đây thì mua máy tính mới thì nhà sản xuất sẽ kèm theo hệ điều hành bản quyền luôn ( thường là vậy ) và kiểu gì cũng có nhưng con gà như mình . . tóm lại thế trình trạng như mình có ai có thể giúp mình được không trong khi minh vẫn giữ key bản quyền đi theo máy

Vấn đề ở đây không quan trọng bằng việc bản quyền hay lậu mà miễn sao máy bạn chạy tốt phục vụ công việc là được rồi Đừng bao giờ phức tạp hoá vấn đề lên nhé bạn

Unai

Đ..éo mẹ bạn rãnh vãi lồ.n thế, cần bản quyền thực sự thì đ.ịt mẹ bạn cứ mà quăng mấy chai mua bản quyền, còn không mua key trên mạng, tìm key active by phone, hên thì tìm thấy 1 số key active online như tui này thằng mặt lồ.n!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Một số biện pháp nâng cao hiệu quả hoạt động kinh doanh của Công ty khách sạn Vườn Bắc Thủ Đô Luận văn Kinh tế 0
R Một số giải pháp nhằm nâng cao hoạt động xuất nhập khẩu hàng thủ công mỹ nghệ của công ty TNHH XNK C Luận văn Kinh tế 2
Y Định hướng nâng cao trình độ học vấn, tay nghề của công nhân thủ đô hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
T Một số giải pháp nhằm nâng cao hoạt động xuất nhập khẩu hàng thủ công mỹ nghệ của công ty TNHH XNK N Tài liệu chưa phân loại 0
D Làng Vui Chơi - Nơi hội tụ của cao thủ Game 0
M Một số biện pháp nâng cao hiệu quả hoạt động kinh doanh của Công ty khách sạn Vườn Bắc Thủ Đô Tài liệu chưa phân loại 0
M Nâng cao năng lực cạnh tranh mặt hàng gốm của Công ty Cổ phần xuất nhập khẩu thủ công mỹ nghệ Artex Tài liệu chưa phân loại 0
M Giải pháp nâng cao hoạt động xuất nhập khẩu hàng thủ công mỹ nghệ của công ty XNK Cường Thịnh Luận văn Kinh tế 0
B Một số giải pháp nâng cao hiệu quả sử dụng vốn cố định của Công ty THỦ ĐÔ 1 Luận văn Kinh tế 1
B Luận án Phong trào đấu tranh của công nhân cao su Thủ Dầu Một trong 30 năm chiến tranh giải phóng (1 Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác