Chuyện là e down trên mạng về 1 bộ phim. Down xong thì được tập tin .ISO và em giải nén ra thì được như thế này:

Vấn đề ở đây là em rất muốn chuyển bộ phim này sang định dạng mp4 hay những định dạng file video khác. Em đã thử dùng Handbrake, AVS video converter hay xilisoft video converter thì đều chưa thành công. Lý do ở đây e thấy do trong folder phim mà em giải nén ra có rất nhiều file định dạng dvd như thế này:

Nếu xem trên máy tính thì kích chuột vào file "video_ts.ifo" chọn play thì xem được cả trailer, behind the scenes, và cả phim ( phim dài 1h37' ) cùng 1 lúc ( giống như mình cho đĩa zô đầu DVD coi vậy đó ). File này em không thể converter được. Còn khi em vào các file VOB khác trong folder thì chỉ xem được khoảng 40' đầu của phim thui. Các file này thì cho phép converter sang mp4. Huhuhu, em đã làm nhiều cách nhưng vẫn chưa thể chuyển nguyên phim sang mp4 được . Em rất mong cả nhà giúp đỡ giùm em! Em Thank nhiều lắm! Em không giỏi diễn đạt, có thể nói hơi khó hiểu. Em có ghi chú thông tin trong hình này, mọi người xem và giúp đỡ em với. Đây là folder phim DVD sau khi em đã giải nén:

onestarvn

bạn tìm các soft RIP DVD TO MP4 để được hỗ trợ.

thử dùng phần mềm này xem sao:

Raedburne

bạn tìm các soft RIP DVD TO MP4 để được hỗ trợ.

thử dùng phần mềm này xem sao:
Cảm ơn bạn nhiều! Mình sẽ thử lại. Bạn cho mình hỏi là mình bắt đầu rip dvd qua mp4 với file iso hay file đã giải nén vậy? Bạn thông cảm nha, mình chưa biết gì nhiều về vấn đề này

ngocngan_world

Mình đã thừ dùng chương trình Aimersoft DVD Ripper chuyển file ISO qua MP4 mà nó cũng chạy tới 40% là hết. không biết làm sao bi giờ nữa. HUhu. Giúp mình với!

piggy_9x_piggy

có lẽ do nó chưa hoàn hảo. bạn thử đổi qua phần mềm này nhé. Phần mềm này mình nghĩ hiệu quả hơn:

Sau khi chuyển qua mkv , bạn có thể sử dụng format factory để chuyển qua đuôi mp4, hay mở trực tiếp mkv với VLC, GOM, KMP, hay với sự hỗ trợ của Klite codec pack.

Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác