Chuchip

Em đang định cài lại windows xp, dùng windows 7 nhưng lag quá, có đĩa hiren boot 10.6, nhưng không biết dùng thế nào, có pro nào biết cách sử dụng thì hướng dẫn giúp, em muốn format lại toàn bộ hdd và chia lại phân vùng mà cho đĩa vào cd-rom thì không biết dùng thế nào, đến chỗ giao diện thì tịt luôn

oanhoanh91_2009

Cách sử dụng hiren boot 10.6

Tài liệu hướng dẫn sử dụng từ A --> Z cho bạn nè

Xem luôn hay bạn down về tuỳ ý
Nhưng bản này khác mấy bản khác bạn à, mình boot từ cd vào cái giao diện của nó thấy khác lắm, không biết đã ai dùng bản này chưa

toiyeusexvasex

Nhưng bản này khác mấy bản khác bạn à, mình boot từ cd vào cái giao diện của nó thấy khác lắm, không biết đã ai dùng bản này chưa Giao diện khác nhưng những chức năng cơ bản thì đều giống cả bạn ạ, bạn dùng các chức năng đó như trong hướng dẫn là ok hì

rongxanh_arico

Nhưng bản này khác mấy bản khác bạn à, mình boot từ cd vào cái giao diện của nó thấy khác lắm, không biết đã ai dùng bản này chưa Khác thế nào sao bạn không đưa ảnh lên?

Mình cũng từng dùng bản 10.6 cũng thế thôi, như 10.0, 10.5

Hay bạn xài bản tiếng việt?

kate_pham3

À mình muốn dùng công cụ để format lại toàn bộ ổ cứng và chia lại phân vùng ấy, vào số 1 thì thì thấy có phần mềm acronis disk director, nhưng lại không sử dụng được, tìm cái PartitionMagic thì không thấy, máy mình hiện cài windows 7, muốn cài lại windows xp cho nhẹ nhưng bản acronis disk director này không dùng được ở windows 7 thì phải, lúc vào giao diện thì không dùng chuột được

ngohuythanh_112

À mình muốn dùng công cụ để format lại toàn bộ ổ cứng và chia lại phân vùng ấy, vào số 1 thì thì thấy có phần mềm acronis disk director, nhưng lại không sử dụng được, tìm cái PartitionMagic thì không thấy, máy mình hiện cài windows 7, muốn cài lại windows xp cho nhẹ nhưng bản acronis disk director này không dùng được ở windows 7 thì phải, lúc vào giao diện thì không dùng chuột được trong partition tool cũng có nhiều chương trình khác mà đâu nhất thiết dùng patiotiom magic, hình như có cái smart disk gì đấy thì phải. không nhớ rõ. không thì dùng lệnh fdisk