be_nhoc_be_nho

Tình hình là trước giờ không việc gì nhưng, mới đây em có mở xem lại mấy cái video ghi lại khoảng khắc đáng nhớ của gia đình, xem chế độ fullscreen thì cứ 5 đến 10 giây lại bị tắt máy, hiện tượng máy bị tắt thì tương tự lúc quạt CPU không hoạt động, nó đen màn hình và tắt hẳn. Em cố xoay sở, mở videos bằng 1 số phần mềm khác nhau như Quicktime, RealMedia, WMP, MPC, KMplayer, Cyberlink PowerDVD 12, cập nhật K-lite code và DivX mới nhất ... nhưng tất cả đêu vô vọng. Người ta bảo do GPU, Card màn hình, virus nhưng rất có thể không phải, em đã thử ghost lại máy, update các bản cập nhật, diệt virus nhưng đều không được. Hơn nữa em chơi game gần 2 tiếng lại không hề hấn gì, và đôi khi xem 1 vài video lại không còn hiện tượng đó, nhưng nó sẽ mau chóng trở lại, em có tháo thử máy, lau chùi bụi bạn ở quạt tản nhiệ và bộ phận tản nhiệt, bôi keo tản nhiệt mới thế mà không được. Mong mn giúp em , em xin chân thành cảm ơn!

Hiện tượng này lạ nhỉ? Máy tự tắt hay là do CPU quá nóng, virus hay là do bạn cài chương trình mặc định tự tắt! Bạn thử mở một video ở fullcreen rùi xem nó chiếm CPU bao nhiu nhé!

thucan20

Bật video xong tắt vội, nó ngốn gần max CPU, mình trang bị 3 quạt tản nhiệt dân dụng cỡ max thì không lo nóng đâu, mà xem video ngốn CPU lắm

Bật video xong tắt vội, nó ngốn gần max CPU, mình trang bị 3 quạt tản nhiệt dân dụng cỡ max thì không lo nóng đâu, mà xem video ngốn CPU lắm Máy mình xem video, cpu cao nhất chiếm có 20% thui! Chắc máy bồ bị virut rùi! Bồ sài Phần mềm antivirus nào thế???

vietthanhpv

Bật video xong tắt vội, nó ngốn gần max CPU, mình trang bị 3 quạt tản nhiệt dân dụng cỡ max thì không lo nóng đâu, mà xem video ngốn CPU lắm Máy mình xem video, cpu cao nhất chiếm có 20% thui! Chắc máy bồ bị virut rùi! Bồ sài Phần mềm antivirus nào thế???

Johnnie

Trước khi ghost lại vì thấy lỗi thì dùng AVG bản quyền để quét virus, lúc sau dùng Bkav Pro bản quyền thấy đều không được quay lại xài Avira cho đỡ ngốn CPU

peyeu_200000

Trước khi ghost lại vì thấy lỗi thì dùng AVG bản quyền để quét virus, lúc sau dùng Bkav Pro bản quyền thấy đều không được quay lại xài Avira cho đỡ ngốn CPU

trường hợp của bạn nếu không phải do virus hay lỗi windows thì có thể do cpu nóng nên tắt,tuy bạn đã vệ sinh và tha keo cpu nhưng do cpu quá tải nên cũng tắt thôi,bạn cần đưa cấu hình máy lên để xét thêm nguyên nhân. Giờ mình chỉ gợi ý với bạn là gỡ bỏ sạch tất cả trình nghe nhạc + xem phim + klite..... reset lại máy và cài bản KMPlayer 3.0 này,tuyệt không update lên bản mới rồi mở phim xem như thế nào,xem còn tắt ngang nữa ko,bởi vì máy yếu mà chạy phim hd và 1 số phim bản đẹp cpu thường không gánh nổi dẫn đến tắt máy.

KMP 3.0

aloha88323

trường hợp của bạn nếu không phải do virus hay lỗi windows thì có thể do cpu nóng nên tắt,tuy bạn đã vệ sinh và tha keo cpu nhưng do cpu quá tải nên cũng tắt thôi,bạn cần đưa cấu hình máy lên để xét thêm nguyên nhân. Giờ mình chỉ gợi ý với bạn là gỡ bỏ sạch tất cả trình nghe nhạc + xem phim + klite..... reset lại máy và cài bản KMPlayer 3.0 này,tuyệt không update lên bản mới rồi mở phim xem như thế nào,xem còn tắt ngang nữa ko,bởi vì máy yếu mà chạy phim hd và 1 số phim bản đẹp cpu thường không gánh nổi dẫn đến tắt máy.

KMP 3.0

timon_bumpa

Trước đó xem film HD vẫn bình thường mà. Cấu hình máy mình nè Ram 2GB, chip CPU dual core 2.56 Ghz 2.55 Ghz

nhocsieuway24

cpu yếu r, bạn thử coppy mấy cái video đó sang máy khác xem có bị tình trạng tương tự thế k?

cobelanna

cpu yếu r, bạn thử coppy mấy cái video đó sang máy khác xem có bị tình trạng tương tự thế k?

Zani

Bạn hãy theo cách của bác "ddtvnzoom1997" trước,

là copy video đó qua máy khác,

xem thử nó có bị như máy nhà bạn không,

bạn thử copy ra ngoài net cho chắc.

Nếu không được thì mình có ý này,

không biết là tốt hay là khùng điên,

nhưng bạn thừ xem, bạn đã thứ biết bao nhiêu cách,

giờ thử thêm cách này chắc không hề gì.

Bạn thử dùng Format Factory để đổi đuôi xem,

VD: video của bạn là đuôi flv -> mkv hay ngược lại, mp4 -> ..., ...

rồi bật lên xem thử.

Bạn hãy theo cách của bác "ddtvnzoom1997" trước,

là copy video đó qua máy khác,

xem thử nó có bị như máy nhà bạn không,

bạn thử copy ra ngoài net cho chắc.

Nếu không được thì mình có ý này,

không biết là tốt hay là khùng điên,

nhưng bạn thừ xem, bạn đã thứ biết bao nhiêu cách,

giờ thử thêm cách này chắc không hề gì.

Bạn thử dùng Format Factory để đổi đuôi xem,

VD: video của bạn là đuôi flv -> mkv hay ngược lại, mp4 -> ..., ...

rồi bật lên xem thử.

Các chủ đề có liên quan khác