Aethelweard

Trước giờ mình có thói quen xem phim bằng 2 phụ đề với KMPlayer để tích hợp học thêm tiếng Anh. Khi mình dùng winxp thì vẫn ổn, nay chuyển qua win7 32 bit thì có lúc nó hiển thị phụ đề 2, lúc thì ko.

KMPlayer mình đang xài là bản mới nhất (3.3.0.33), đã thử unistall ra cài lại, đã bật "Hiển thị đa ngôn ngữ"... vẫn không có tác dụng.

Bạn nào biết cách khắc phục hướng dẫn mình với !

kts all !

black_cat

Có fải ý bạn là thế này không?

Sao bác không chỉ cách khắc phục luôn , chỉ em luôn cách làm 2 sub nhé

becon_ankeomut

Sao bác không chỉ cách khắc phục luôn , chỉ em luôn cách làm 2 sub nhé

Thứ nhất là vì chưa biết í của bạn thế nào nếu đúng là muốn làm như mình thì đơn giản thôi, XP hay windows 7 đều vậy!

1- Mở KMP->F2 * Để ý mấy cái khoag đỏ*

2- Chọn " Alignment ".

Đối với sub 1 bạn để như hình,

Chuyển qua tap " 2nd Sub..." và để như hình.

3-Khi xem fiml bạn load sub như bình thường,

Mặc định sub1 sẽ nằm ở dưới sub2 sẽ ở trên ( bạn có thể thay đổi theo ý mình trong Alignment )

Load Sub 2 như sau:

Về phần màu chữ và kich thước bạn có thể chỉnh sửa trong Font Style!

DONE!

Chúc bạn xem fiml vui vẻ!

An_kute

Thứ nhất là vì chưa biết í của bạn thế nào nếu đúng là muốn làm như mình thì đơn giản thôi, XP hay windows 7 đều vậy!

Về phần màu chữ và kich thước bạn có thể chỉnh sửa trong Font Style!

DONE!

Chúc bạn xem fiml vui vẻ!
Thank , nhờ bác chỉ mà xem phim sướng ^^

miuxinh241

xem kiểu này hơi khó. không chỉnh 1 cái trên,1 cái ngay dưới thì dễ theo dõi hơn.

hồi trước mình cũng thử làm vậy rồi nhưng vẫn không được, dù sao cũng tks bạn cái bạn mở phim nạp phụ đề thứ nhất xong

giờ nhấn chuột phải chọn phụ đề / ngôn ngữ phụ đề / phụ đề 2 / nạp phụ đề thứ 2 vào là ok

oneman_onesmile

Cái này hồi trước mình cũng bị. Sau một hồi tìm tòi thì cách này sẽ xem được 2 phụ đề. Bạn chỉnh y như trong hình nhé. Có thể KMPlayer của bạn đang chọn một trong 2 mục ở khung màu đỏ nên nó không hiển thị phụ đề.

Các chủ đề có liên quan khác