Elliot

Các pro cho em hỏi một chút.Tình hình là em vừa cài windows 8.Nhưng khi khởi động màn hình nó đen xì,không vào được,phải ấn nút nguồn 2 lần thì mới vào được.Em không biết là do đâu. các bạn nào biết xin chỉ cho em phải khắc phục như thế nào?Máy em là máy DELL INSPIRON N4050....Xin đa tạ các bạn trước.....

ltk_11b3

bác mới cài chưa có phần mềm gì thì reset lại win

đã có phần mềm không mún cài lại thì refresh

5 phút sau thì đâu lại vào đó cả ý mờ

còn cách làm thì lên gú gồ seach nhé

MacKinnon

bác mới cài chưa có phần mềm gì thì reset lại win

đã có phần mềm không mún cài lại thì refresh

5 phút sau thì đâu lại vào đó cả ý mờ

còn cách làm thì lên gú gồ seach nhé

phamnhalai

Windows 8 có 1 số dòng máy dell nó không tương thích nhen bạn! khắc phục bằng cách lên trang support của dell tải về Bios mới nhất và cài đặt sẽ hết!

Windows 8 có 1 số dòng máy dell nó không tương thích nhen bạn! khắc phục bằng cách lên trang support của dell tải về Bios mới nhất và cài đặt sẽ hết!

Win 8 bị màn hình đen mà không hiện start screen là do bị trả Cr-ack đó bạn, bạn cài lại windows rồi vào đây để xin key nhá:

duybeo_ngo_hihi

Win 8 bị màn hình đen mà không hiện start screen là do bị trả Cr-ack đó bạn, bạn cài lại windows rồi vào đây để xin key nhá:

Các pro cho em hỏi một chút.Tình hình là em vừa cài windows 8.Nhưng khi khởi động màn hình nó đen xì,không vào được,phải ấn nút nguồn 2 lần thì mới vào được.Em không biết là do đâu. các bạn nào biết xin chỉ cho em phải khắc phục như thế nào?Máy em là máy DELL INSPIRON N4050....Xin đa tạ các bạn trước..... Cái này dễ thôi ! bạn chỉ việc vao trang chủ của dell tai bản bios mới nhất về fash la ok liền

Với em n4050 cai bios A08 la ok

hongduc_1990

Vì thấy có vài bạn gặp rắc rối này và trên mạng thì không có hướng dẫn cụ thể nên hôm nay mình sẽ chia sẽ với mấy bạn cách khắc phục.

Cụ thể là mình đang dùng DELL vostro 1450. Đối với những bạn đang dùng dòng máy như mình thì đây là cách khắc phục:

Cụ thể là nó bảo bạn tải cái này (driver BIOS) về và cài đặt:

Nếu DELL vostro của bạn thuộc dòng khác thì những vấn đề nảy sinh sẽ có cách khắc phuc trong trang này:

Alienware

Inspiron

Các pro cho em hỏi một chút.Tình hình là em vừa cài windows 8.Nhưng khi khởi động màn hình nó đen xì,không vào được,phải ấn nút nguồn 2 lần thì mới vào được.Em không biết là do đâu. các bạn nào biết xin chỉ cho em phải khắc phục như thế nào?Máy em là máy DELL INSPIRON N4050....Xin đa tạ các bạn trước..... bạn khắc phục được lỗi này chưa vậy, chỉ lại mình với, cùng tình trang, cùng dòng máy luôn :p

riu_hbt

Bạn ơi có bạn nào rành về laptop không giúp với! mình có máy ACER 4738 Coi3 380M 2,53Hz 2Gb mà mình cài windows 8 pro ( 2 lần 1 lần upgrade, 1 lần ghost của 1 bản trên mạng ) lúc mới cài xong chạy rất ngon lành mình còn cài thêm mấy cái driver . cũng khoảng 2 - 3 lần tắt máy bật lên rùi vẫn bình thường rùi đột nhiên tự dưng máy đang chạy bị đơ không làm gì được . mình tắt máy khởi động lại thì màn hình đen ngòm không cả hiện gì cả. mấy lần tắt máy khởi động lại mà không được lại đành ngậm ngùi nhét đĩa cài w7

Các chủ đề có liên quan khác