Mình vua cai xong Photoshop CS5! Cr-ack cung thanh công luôn! Minh mo 1 tấm anh de sài thữ, nhung sau khi chỉnh sua xong mình muốn luu dang dưới dạng, minh chon File > save as (hoac File > save) thi no lại không hien ra 1 cái bang de mình save anh lai! Ai biết nguyen nhan tại sao chi giup mình với! Minh go bõ ra cai lai thì nó cung vay! Máy tính cua minh là laptop, windows 7 Professional 32 bit.

ban chup hình lúc save cho minh xem dc k ?? Chỉnh sua anh xong nhấn vao File > Save as (hay File > save) điều khong duoc! Nhắp vào no khong hiện lên cai gi hết!

---------- Bai thêm lúc 17:41 ---------- Bai trước la luc 17:38 ----------

ngồi lan mo cai nay em chịu mai k0 biết xài hj ban không biet sai là phai roi! Lúc mới sai minh mò mãi ma co biết sài dau! Phai lên mạng hoc hoi thêm! Ban vao day học nè:

---------- Bai thêm lúc 17:44 ---------- Bai trước la luc 17:41 ----------

UA ? ban đã làm gi buc ảnh đó chua vay ? vd như la chinh sửa ảnh, lam sanh ảnh... Mo 1 tam hình ra khong lam gì mình vao File > Save as de lưu ảnh duo dang được mà bạn!

Mình co chinh sữa ảnh roi ma không save nhu minh đã trình bày được!

mizz_tuily

Xoa di cài lại Gỡ bo roi cài lại no cung vậy!

---------- Bai thêm lúc 21:24 ---------- Bai trước la luc 20:30 ----------

vào edit roi chọn save la dc mà cho cai anh ae sem nào hj trong Edit co 'save' đâu bạn?!

tui da tim ra lý do. đơn gian la độ phan giai màn hình. bạn dang dung máy gì, hien dang để do phan giải man hinh là b nhiêu, rất co the là bạn dung netbook giống tui (cua tui màn hình 10" ĐPG 1024x600 thôi), cam cap nối với man hinh rời ở ngoài, chọn do phan giải từ 1024x768 tro lên là hiện được. Tai vi cái của so save của pts cs5 no dài hơn (so voi của cs2 t da dùng trc đây) nên no k hiện ra dc doi với máy co do phân giải mh qua thấp. thân, mong giup được bạn.

yeudoi_2202

vậy co cach nào sử dung ps5 cho máy man hinh 10" k bạn?
toi da tìm ra lý do. don gian là do phan giải màn hình. ban dang dùng máy gì, hiện dang de độ phan giai màn hinh la b nhiêu, rat co thể là ban dung netbook giống tui (của tui man hình 10" DPG 1024x600 thôi), cắm cap noi với man hinh rời ở ngoài, chon do phân giải tu 1024x768 trở lên la hien được. Tại vi cai của sổ save cua pts cs5 no dai hơn (so voi cua cs2 t da dung trc đây) nen no k hiện ra dc đối với may co độ phan giai mh quá thấp. thân, mong giup duoc bạn.

Orahamm

hj Thank bạn! Chắc la do độ phan giai của man hinh! Mình sài laptop man hình chỉ co dau khoãng 10 in thoi! Chắc vì vay do phân giải cũng kém!

Frang

toi da tìm ra lý do. don gian là do phan giải màn hình. ban dang dùng máy gì, hiện dang de độ phan giai màn hinh la b nhiêu, rat co thể là ban dung netbook giống tui (của tui man hình 10" DPG 1024x600 thôi), cắm cap noi với màn hinh roi ở ngoài, chon do phân giải tu 1024x768 trở lên la hien được. Tại vi cai của sổ save cua pts cs5 no dai hơn (so voi cua cs2 t da dung trc đây) nen no k hiện ra dc đối với may co độ phan giai mh quá thấp. thân, mong giup duoc bạn. chưa chac dau bạn tui dung con samsung n148 van binh thường mà co sao đâu

Các chủ đề có liên quan khác