thotrangkhoyeu

mọi người cho mình hỏi vấn đề này nha. mình đang dùng chuơng trình máy ảo VMware

Workstation vertion 7.0.1 build-227600, mình có tạo 1 máy ảo windows XP, do lúc đấu mình

tạo HDD cho em ấy tới 40G lận hiihxixhxhi đâm ra lúc khởi động e ấy chạy chậm lắm cho

nên mình muốn giảm dung lượng ổ cứng đó xuống không biết có được không hả tất cả ngươi, do

máy ảo đó mình dùng để học nên mình có cài một số phần

mềm(Microsoft Visual Studio 2008,Adobe Dreamweaver CS3,.. )

cho nên mình không muốn xóa máy ảo đó hixihhixhixhixihxixh vì cài lại cực lắm

hiihhihihihihi(mình đang xài e laptop core i3), nếu được thì chỉ cho mình nha.

thanks tất cả người nhiều

Balgaire

Bạn có thể dùng lệnh này:

Vào C:\Program Files\VMware\VMware Workstation nhập lệnh:
Code: vmware-vdiskmanager.exe -x 40GB myDisk.vmdk 40GB: dung lượng mới

myDisk.vmdk: file đĩa cứng ảo (chỉ đúng đường dẫn của file .vmdk - VD: mydisk ="D:\VMWare\Win2003\Windows Server 2003 Standard Edittion.vmdk")

hay nếu dùng giao diện thì:

VM->Settings-> Trong tab "Hardware" -> "Ultilities" -> Expand...

lqd03a2longan

Bạn làm như hình này là được nè , trong chổ Utilities chọn Expand là được :

Mà máy ảo thôi mà bạn cài mấy soft khủng như vậy thì nó nặng là phải rùi bạn ơi

si.roho

tất cả người cho mình hỏi vấn đề này nha. mình đang dùng chuơng trình máy ảo VMware

Workstation vertion 7.0.1 build-227600, mình có tạo 1 máy ảo windows XP, do lúc đấu mình

tạo HDD cho em ấy tới 40G lận hiihxixhxhi đâm ra lúc khởi động e ấy chạy chậm lắm cho

nên mình muốn giảm dung lượng ổ cứng đó xuống không biết có được không hả tất cả ngươi, do

máy ảo đó mình dùng để học nên mình có cài một số phần

mềm(Microsoft Visual Studio 2008,Adobe Dreamweaver CS3,.. )

cho nên mình không muốn xóa máy ảo đó hixihhixhixhixihxixh vì cài lại cực lắm

hiihhihihihihi(mình đang xài e laptop core i3), nếu được thì chỉ cho mình nha.

thanks tất cả người nhiều Như trả lởi của các bạn nếu là dynamic disk thì có thể giảm dung lượng xuống. Trường hợp bạn hỏi có lẻ là khi cài đặt trong vmware thì tăng lên, khi xóa file thì dung lượng không giảm xuống đúng không??

nếu vậy thì bạn phải power on cái máy ảo đó. Xong rồi vào Start-Control panel-vmware tools. Sau đó bạn chọn Shrink. Làm theo các bước đó. Chúc bạn thành công

melody_a4

Như trả lởi của các bạn nếu là dynamic disk thì có thể giảm dung lượng xuống. Trường hợp bạn hỏi có lẻ là khi cài đặt trong vmware thì tăng lên, khi xóa file thì dung lượng không giảm xuống đúng không??

nếu vậy thì bạn phải power on cái máy ảo đó. Xong rồi vào Start-Control panel-vmware tools. Sau đó bạn chọn Shrink. Làm theo các bước đó. Chúc bạn thành công mình vào control panel thì không có mục vmware tool, giúp mình với

dung lượng của ổ ảo cứ tăng lên mà k làm gì được

Gard

o cung may ao minh co 8g jio minh muon nang cap o cung len 10g thi lam sao moi nguoi?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J Google Tăng Dung Lượng Lên 15GB Hay Giảm Dung Lượng Của Bạn InterNet 10
R Phong cách làm cha mẹ ở những gia đình có trẻ có rối loạn tăng động giảm chú ý Văn hóa, Xã hội 0
L Xóa đói giảm nghèo trong quá trình tăng trưởng kinh tế ở tỉnh Bắc Ninh Luận văn Kinh tế 0
C Xóa đói giảm nghèo trong quá trình tăng trưởng kinh tế ở Bắc Giang Luận văn Kinh tế 0
B Vai trò của nhân viên công tác xã hội trong việc trị liệu cho trẻ tăng động giảm chú ý tại trường ti Văn hóa, Xã hội 2
L Vai trò của "Tăng trưởng xanh" trong phát triển bền vững và giảm thiểu biến đổi khí hậu của Hàn Quốc Văn hóa, Xã hội 0
B Nghiên cứu ảnh hưởng của hiệu ứng giảm kích thước lên sự gia tăng sóng âm (phonon âm) giam cầm trong Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu ảnh hưởng của hiệu ứng giảm kích thước lên sự gia tăng sóng âm (phonon âm) giam cầm trong Khoa học Tự nhiên 0
B Nghiên cứu ảnh hưởng của hiệu ứng giảm kích thước lên sự gia tăng sóng âm (phonon âm ) giam cầm tron Khoa học Tự nhiên 0
A Nghiên cứu ảnh hưởng của hiệu ứng giảm kích thước lên sự gia tăng sóng âm ( phonon âm) giam cầm tron Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác