ohle.com94

Dạo này mình thấy rất nhiều bạn vào nick mình hỏi về cách cài đặt và các sự cố khi cài đặt PTS cS 2 (với lại hình như noel nhà mình cũng đang bí khoản nì nên lập topic cho em ý coi lun ^^) Mình viết lại topic này cụ thể hơn và mình dùng chính xác bộ setup và Cr-ack mà mình đưa cho các bạn nhé!Bắt đầu nào!

Down bộ setup:

Cr-ack nè tất cả người:

Vào bộ Setup của các bạn, Ấn vào biểu tượng "Setup" (thường là hình đĩa CD có chữ "Adobe")

Bảng "Select a language..." hiện ra, các bạn để ngôn ngữ mặc định như vậy và ấn "OK", sẽ hiện ra 1 bảng như hình dưới:

Ấn "accept"

Chọn "Install Photoshop CS2" để tiến hành cài đặt chương trình

Ấn "next"

Chọn "Accept". bảng "Customer Infomation" hiện lên, các bạn điền "User name" và "Organization" vào.2 dòng này các bạn muốn điền j` cũng được.Điền như mình kìa..hí hí ^^

Bảng bên dưới các bạn KHÔNG chọn "Install 30-day...", chọn dòng phía dưới. Mở Cr-ack lên ( sẽ được như phần bên trái ảnh ), trong ô "Application" các bạn chọn "Photoshop CS2 9.0",

sau đó ấn "Generate", copy các chữ số trong Cr-ack và paste vào dòng "Serial Number" trong bộ Setup và ấn "Next"

1 bảng hiện ra, ấn "Next" tiếp

Ấn "Install"

Bảng "Active Adobe PhotoShop" hiện ra, có 2 phần trên bảng các bạn có thể thấy đó là "Activation Options" và "More Information" (phần này không cần động tới).

Phần "Activation Options" các bạn chọn cách thức Activate là "By telephone via the Autimated Software Activation System" sau đó ấn "Next" để tiếp tục.

Bảng "Phone Activation" hiện ra. Bây giờ là lúc dùng tới phần "Activation" trong Cr-ack mà mình vừa khoanh đỏ kia., trong dòng "Application" các bạn vẫn chọn "PhotoShop CS2 9.0",

các bạn quay lại bộ Setup và copy dòng "Activation Number" và paste toàn bộ vào ô "Request Code" trong Cr-ack, tiếp đến ấn "Generate". "Authorization Code" sẽ được hiện lên

trong dòng "Answer Code" ở bộ Cr-ack. các bạn chỉ cần copy 4 số 1 rùi paste vào phần "4.When you receive the Authorization Code, enter it here"" trong bộ Setup như hình trên là xong.

Cuối cùng các bạn ấn "Activate".

Nếu các bạn điền đúng như mình chỉ dẫn thì 1 bảng sẽ hiện ra "Thank You" nhưng nội dung không như mình sửa lại như hình dưới nhé, hehe...Thế là xong khoản Cr-ack rùi đó , ấn "Next" ở bảng dưới

Quá trình cài đặt sẽ được tiếp tục (phần này tự động hoàn toàn, các bạn chỉ cần ngồi chờ hay...nằm chờ cũng được ...hoho...)

Cuối cùng sau khi chạy xong nó sẽ báo "Finish", các bạn ấn vèo là vừa hoàn thành chuyện cài đặt rồi...

* Chú ý khi chạy chương trình lần đầu tiên: Có thể khi bạn dùng chương trình lần đầu sẽ có 1 bảng hiện ra đòi điền 1 số thông tin để Adobe tự động cập nhật sau mỗi tháng (nếu các bạn có chọn chức

năng này mà nhà bạn không có đường truyền Internet cũng không thể update được).Nhưng mình khuyên là không nên để update tự động vì PTS CS2 cũng khá nặng nên khởi động xong lại update thì rất lâu.

Vì thế các bạn có thể chọn nút "Do not Registry" để bỏ chọn chức năng update của PTS.

Thía là xong rùi đó! Chúc các bạn thành công!

* Chú ý: 1 số bộ Setup khác của CS có thể có 1 số rõ hơn khác bản mình chỉ dẫn ở đây nhưng hầu hết các bước chính đều như mình vừa nói. Nếu không khắc phục được thì các bạn hãy vào

nick Y!M mình (boy300089). Mình sẽ trực tiếp chỉ dẫn cho các bạn cài đặt và khắc phục các lỗi có thể xảy ra trong quá trình cài đặt.

Edit : link Cr-ack cho ai không down được

Nguồn : truongton.net

Các chủ đề có liên quan khác