darkwolf0072001

xin hỏi có ai biết cách khắc phục lỗi font triệt để trong proshow producer 5.0.3222 không chỉ dùm mình với

mình vừa thử cách dùng unicode 4.0 và dùng bảng mã vni rồi

tuy nhiên có một số từ vẫn không thể mã hóa được chẳng hạn như từ nữa, mình, thường, đã...

vd :

ai biết cách sửa chỉ cho mình với .

Thank các bạn

bạn mở UniKey lên bạn chỉnh cần chuyển sang VNI Windows, rổi vào ProShow Producer chỉnh kiểu gõ nào có bắt đầu bằng VNI VD như VNI-Butlong hay VNI-Cooper có trong ProShow Producer đó bạn, có rất nhiều kiễu cho bạn chọn, bạn KẾT cái nào thì chỉ việt nhất vào thôi.....chúc bạn thành công!

bạn mở UniKey lên bạn chỉnh cần chuyển sang VNI Windows, rổi vào ProShow Producer chỉnh kiểu gõ nào có bắt đầu bằng VNI VD như VNI-Butlong hay VNI-Cooper có trong ProShow Producer đó bạn, có rất nhiều kiễu cho bạn chọn, bạn KẾT cái nào thì chỉ việt nhất vào thôi.....chúc bạn thành công! Thank bạn! mình cũng vừa chỉnh như thế rồi nhưng một số từ vẫn không thể mã hóa được như mình vừa nói đó! những từ như nữa,đã, mình, thường... khi gõ vào vẫn bị lỗi font

ct_bp783

Bạn vào đây dowload font VNi ve ( )

Roi giai nén copy vao C:-->windows-->font.tat chuong trinh roi bat len.chon font VNI đánh chữ hiển thị bi lỗi nhưng preview lai ok.chúc bạn thành công

thanhtamphung

Thank bạn! mình cũng vừa chỉnh như thế rồi nhưng một số từ vẫn không thể mã hóa được như mình vừa nói đó! những từ như nữa,đã, mình, thường... khi gõ vào vẫn bị lỗi font bạn chọn bảng mã TCVN3(ABC) rồi vào pspro chọn các font bắn đầu bằng .VN (.VNFREE chẳng hạn). nếu thấy hữu ích thì thanks cái nha. :p

magaret_d

vô vkey chọn "TCVN3(ABC) rồi vô proshow chon font ".VnTime" 100% không bị lỗi chữ nào

huylavico

mình thử rồi font '.vntime' còn trong vkey thì chọn TCVN3, kiều TELEX hay VNI cũng dc

font hiện trên chỗ màn hình chỉnh sửa thỉ sai, mình cứ xem chữ mỉnh đánh có đúng ko, mà không chú ý chữ xuất trên slide

chữ chạy trên slide vẫn đúng đó các bạn

Thank các bạn vừa sẻ chia

tau_tuat

bạn dùng vietkey 4.0 RC1 ấy. phông là VNI window. còn kiểu gõ là telex. cứ mặc ở khung mình viết là thế nào, quan trọng là nó vẫn hiện thị đúng những gì bạn cần viết là ok rồi. ah còn font thì bạn cú chọn cái nào mà bắt đầu bằng vn là được

penu_iuanh

Trích dẫn từ trungthusqttt;14405526:
mình thử rồi font '.vntime' còn trong vkey thì chọn TCVN3, kiều TELEX hay VNI cũng dc

font hiện trên chỗ màn hình chỉnh sửa thỉ sai, mình cứ xem chữ mỉnh đánh có đúng ko, mà không chú ý chữ xuất trên slide

chữ chạy trên slide vẫn đúng đó các bạn

Thank các bạn vừa sẻ chia[/QU

bac lam dung roi do

Các chủ đề có liên quan khác