tigontt2003

Mình rất bực khi phòng mình thằng bạn nó dùng netcut bảo nó thì nó không nghe, nó bảo dùng netcut để phòng lại chúng nó , cũng đúng thôi vì vài ba người dùng netcut nên phải dùng nó để chống lại mặc dù không có mục đích xấu nhưng thực tế thì khi thằng bạn mình nó dùng thì toàn cắt mạng mình(hìnhcoi nhưtự netcut nó cắt chứ không phải do bạn mình nó cắt )

Vì vậy mình phải cài netcut để chống lại , vấn đề là khi mình chuyển sang windows 8 thì netcut không hỗ trợ nữa sau đó mày mò lúc cũng ra.

Mình chỉ dẫn bài này không phải để dành cho những ai đi cắt mạng cho người khác nếu toàn bộ những người có ý thức thì không nên sử dụng phần mềm này. Còn đối với những ai sử dụng Netcut mục đích để chống lại netcut thì nên đọc phần chỉ dẫn sau .

Trước hết các bạn hãy vào link sau để down WinPCap về cho Windows :

Thứ hai là bạn tải Netcut từ trang chủ để được bản mới nhất về cho máy bạn :

các bạn hãy cài Netcut trước cứ cài bình thường cài xong netcut đến phần WinPCcap nó báo lỗi ... và không cài winPCcap .
Tiếp đó bạn mở thư mục chứa file WinPCcap.exe vừa tải về , bạn click chuột phải vào file này và chọn properties

Hiện ra một bảng như sau :

Ở đây bạn chọn sang thẻ Compatibility ,

+ Tích vào ô Run this program in compatibility mode for

+ Bên dưới dòng " Run this program in compatibility mode for" bạn chọn windows 7

+ Dưới Privilege level bạn tích vào ô : Run this program as an administrator.

+ Sau đó nhấn ok.

Và cuối cùng là bạn cài netcut bình thường. ( nếu có lỗi gì thì bạn cứ bỏ qua và cài bình thường )

Chúc các bạn thành công !

Drummond

không cài được cho windows 8 toàn báo lỗi và không thể mở được trương trình

shindoknight

netcut nó chỉ cắt mạng người khác khi chủ nhân nó cắt thui bạn ah. Chứ netcut no không tự cắt đâu. Thế chắc nó cắt mình, hêy, buộc phải dùng thôi

nguyenuyen08

phần mềm này mình cũng vừa cài thử trên win7 thấy ok lắm, sài rất tốt khi đi cafe wifi

máy mới cài lại windows 8 còn băn khoăn chứa biết thế nào giờ gặp cao nhân rồi không phải lo nữa. thanks pác nhiều nhé

Maunfeld

Bữa cài windows 8 ngồi làm mãi mà không được nhưng giờ được rồi!!! thanks bạn nhiều lắm bài chỉ dẫn thật hay!!!!

Các chủ đề có liên quan khác