Colver

Chia sẻ với các bạn ebook Một Lá Thư Xin Việc Viết Hay?

Một Lá Thư Xin Việc Viết Hay?

• Gửi thư đến một người cụ thể, thậm chí nếu như điều đó có nghĩa là bạn phải gọi điện
nhiều lần để hỏi cho đúng tên và chức danh của người mà bạn sắp gửi thư. Hãy tỏ ra trân
trọng -- gọi người ấy là “Anh” hay “Chị".
• Bạn nên rõ ràng về công việc mình đang tìm kiếm. Câu mở đầu cần nêu ra mục
đích của lá thư. Nếu bạn phản hồi cho một quảng cáo tuyển dụng, hãy cho họ biết điều
đó. Ví dụ: “tui đang ứng tuyển vào vị trí Giám Đốc Kinh Doanh quảng cáo trên
VietnamWorks.com và mong muốn được trình bày với quý công ty những khả năng của
tôi.”
• Hãy chứng tỏ rằng bạn biết về công ty và lĩnh vực của họ. Cần làm cho lá thư của mình
nổi bật hơn so với những lá thư còn lại của các ứng viên khác – Hãy tìm hiểu. Và chứng
tỏ rằng bạn biết công ty như thế nào, họ làm những gì và rằng bạn đã chọn họ.
• Hãy đề cập những điều bạn đã làm có liên quan trực tiếp đến công việc bạn mong
muốn. Đồng thời, hãy cho nhà tuyển dụng biết những gì mà bạn sẽ phải làm cho họ.
• Nên cố gắng cô đọng trong vòng một trang. Thư xin việc của bạn cần ngắn gọn và
đi thẳng vào trọng tâm.
• Kết thư. Lá thư nên kết thúc bằng những từ như Chân thành, hay Thân ái. Hãy kết thúc
lá thư sao cho người đọc thấy phải làm điều gì đó. Nên cho họ biết rằng bạn mong muốn
được nói nhiều hơn hay gặp gỡ họ.
• Hãy kiểm tra chính tả và ngữ pháp một cách cẩn thận. Bạn nên nhờ người khác đọc lại
giùm mình.
Tạ

các bạn download về để xem đầy đủ nhé

¨°o_O (Sống tốt mỗi ngày) o_O°

Sống đẹp mỗi ngày

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
I 8 lỗi sơ đẳng của một lá thư xin việc Mẹo vặt cuộc sống 0
D nghiên cứu giải pháp công nghệ sản xuất một số loại rau ăn lá trái vụ bằng phương pháp thủy canh Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu ảnh hưởng của một số biện pháp kỹ thuật đến sinh trưởng và bệnh vàng lá thối rễ cây ba kích tại Thái Nguyên Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu một số thông số huyết động và chức năng tim bằng siêu âm Doppler ở bệnh nhân phẫu thuật thay van hai lá Sorin Bicarbon Y dược 1
D Chiết tách, xác định thành phần hóa học trong một số dịch chiết của lá và hạt cây chùm ngây Nông Lâm Thủy sản 0
D Phân tích cấu trúc một số hợp chất Flavonoid tách chiết từ lá cây Sen hồng Khoa học Tự nhiên 0
H Vốn lưu động và một số giải pháp nâng cao hiệu quả vốn lưu động tại công ty Thương mại thuốc lá Luận văn Kinh tế 0
C Một số kiến nghị nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng vốn lưu động tại công ty thương mại thuốc lá Luận văn Kinh tế 2
G Một số biện pháp nâng cao chất lượng sản phẩm ở nhà máy Thuốc lá Thăng long Luận văn Kinh tế 0
T Một số biện pháp nhằm đổi mới và hoàn thiện công tác QLCL ở Nhà máy Thuốc lá Thanh Hoá Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác