ilvcom94

Chia sẻ với các bạn ebook Những câu hỏi hay dành để hỏi nhà tuyển dụng

Những câu hỏi hay dành để hỏi nhà tuyển dụng
Tags: buổi phỏng vấn, trong công ty, được định nghĩa, phù hợp nhất, câu hỏi, tuyển dụng, công việc, có thể,
vị trí, xác định, bạn, nhà, biết, thứ, xem

Một buổi phỏng vấn được định nghĩa theo hai cách. Th ứ nh ất là nhà tuyển d ụng ph ỏng v ấn b ạn
để xác định xem bạn có phải là người phù hợp nhất với công vi ệc hay không. Th ứ hai là b ạn c ần
phải nêu ra những câu hỏi để xác định xem bạn có hài lòng v ới v ị trí c ủa mình trong công ty hay
không.

Như bất kỳ một buổi phỏng vấn nào, bạn sẽ hơi bối rối một chút khi có m ặt trong m ột căn phòng
khá lạ lẫm với mình, mọi thứ dường như rất mới mẻ và “không quen thuộc”. Và sau khi l ắng
nghe màn độc thoại của nhà tuyển dụng nói về vai trò c ủa công ty, b ạn s ẽ chính th ức b ước vào
cuộc phỏng vấn với những câu hỏi hóc búa nhằm khai thác m ọi thông tin về b ạn: v ề n ền t ảng
học vấn, về những dự định của bạn trong tương lai… Và điều quan trọng nh ất là b ạn ph ải trình
bày thật rõ ràng và chính xác trong từng câu trả lời của mình.

Tất cả những gì bạn cần trong buổi phỏng vấn là bình tĩnh và t ự tin. Đi ều này s ẽ giúp b ạn tránh
tình trạng nói lắp.

Tuy nhiên, nếu bạn chỉ là người được hỏi thì điều này chưa chắc đã gây ấn t ượng cho nhà tuyển
dụng. Nhiều nhà tuyển dụng nói rằng họ thích những ứng viên biết đ ặt cho h ọ nh ững câu h ỏi
thật sự thông minh và dĩ nhiên là những câu h ỏi d ạng này luôn d ựa

các bạn download về để xem đầy đủ nhé

¨°o_O (Sống tốt mỗi ngày) o_O°

Sống đẹp mỗi ngày

Các chủ đề có liên quan khác