langtu_quay2002

Việc đóng gói phần mềm hiện nay đa số là phải có bản quyền. Nhưng thực tế trong bộ Microsoft Office có một tiện ích đóng gói phần mềm rất hay, nhỏ gọn và miễn phí chứa trong ổ C thư mục Windows\System32 mà ít người tìm hiểu để biết sử dụng nó. Ở đây tui mạn phép chỉ dẫn các bạn nào chưa biết sử dụng nó để tạo file cài đặt (nếu tui hướng dẫn có sai sót bạn nào biết rồi xin mạn phép bỏ qua).

Trong file word chỉ dẫn có chứa Macro, để thiết lập chế độ chạy Macro các bạn thực hiện như sau:

Từ menu, chọn View, chọn Tools, chọn Visual Basic, làm xuất hiện thanh Visual Basic, click vào Security…Làm hiện cửa sổ Security, chọn thẻ Security Level, đánh dấu chọn vào mục Medium…….và nhấn nút OK, đóng file và mở lại file chỉ dẫn đóng gói và click vào nút Enable Macros các bạn sẽ đọc được chỉ dẫn chi tiết. Trước khi cài đặt các bạn nhớ mở Excel và thiết lập chế độ chạy Macro như chỉ dẫn trong file word ở trên, tui hướng dẫn trong bộ Microsoft Office 2003. các bạn có thể tải file chỉ dẫn và file đóng gói do tui thực hiện theo đường link sau:

H??ng d?n ?

Các chủ đề có liên quan khác