Mình muốn hỏi là Tháng 01/2011 kế toán làm sai phần thuế GTGT phải nộp ,cụ thể là Kê khai 7.150.000 mà thực tế phải nộp 7.155.000. Thiếu 5.000 nên tháng 8 này mình phải làm bổ sung trên HTKK 3.0 mà chưa biết phải làm ntn.bạn nào biết chỉ dẫn giúp mình với.Thanks các bạn nhiều.

buomtrang6988

Cái này là thiếu số thuế phải nộp, có nghĩa là bạn kê khai điều chỉnh tăng trong tờ khai thuế tháng 8 là 5000 đồng. trong bảng Kê khai bổ sung mẫu 01 bạn cũng ghi tăng chỉ tiêu này. Khi mở ra KKBS thì chỉ tới tờ khai tháng 7.

Hình như bạn phải nộp 5000 đồng + nộp phạt nộp chậm theo ngày nữa.

Eamonn

Bạn vào khai ở:

Mẫu số: 01/KHBS

(Ban hành kèm theo Thông tư

số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính)

Bây giờ tất cả khai bổ sung đều ở trên mẫu này bạn nhé!

Chúc bạn làm tốt!

Nguyên văn bởi 9kt1

Cái này là thiếu số thuế phải nộp, có nghĩa là bạn kê khai điều chỉnh tăng trong tờ khai thuế tháng 8 là 5000 đồng. trong bảng Kê khai bổ sung mẫu 01 bạn cũng ghi tăng chỉ tiêu này. Khi mở ra KKBS thì chỉ tới tờ khai tháng 7.

Hình như bạn phải nộp 5000 đồng + nộp phạt nộp chậm theo ngày nữa.

Biết à sẽ nộp thêm 5000 và nộp phạt chậm.nhưng HTKK 3.0 mình chưa biết cho nó vào chỉ tiêu nào nữa.và làm cái này vào tờ khai bổ sung hay kê khai lần đầu .

---------- Post added at 09:24 ---------- Previous post was at 09:23 ----------

Nguyên văn bởi re12a1lx0104

Bạn vào khai ở:

Mẫu số: 01/KHBS

(Ban hành kèm theo Thông tư

số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính)

Bây giờ tất cả khai bổ sung đều ở trên mẫu này bạn nhé!

Chúc bạn làm tốt!

Chứ không phải kê khai trên HTKK 3.0 hả.mình không hiểu lắm.

Nguyên văn bởi kimcuc88

Biết à sẽ nộp thêm 5000 và nộp phạt chậm.nhưng HTKK 3.0 mình chưa biết cho nó vào chỉ tiêu nào nữa.và làm cái này vào tờ khai bổ sung hay kê khai lần đầu .

---------- Post added at 09:24 ---------- Previous post was at 09:23 ----------

Chứ không phải kê khai trên HTKK 3.0 hả.mình không hiểu lắm.

Tất nhiên là bạn kê trên HTKK 3.0 rồi. Bạn lựa chọn mẫu 01 đó và điền các thông tin vào.

Việc kê khai bổ sung được thực hiện đến khi có quyết định kiểm tra thuế.

Còn chuyện phạt chậm nộp thì bạn nghiên cứu thêm ở các văn bản nhé!

Chúc bạn làm tốt!

Nguyên văn bởi re12a1lx0104

Tất nhiên là bạn kê trên HTKK 3.0 rồi. Bạn lựa chọn mẫu 01 đó và điền các thông tin vào.

Việc kê khai bổ sung được thực hiện đến khi có quyết định kiểm tra thuế.

Còn chuyện phạt chậm nộp thì bạn nghiên cứu thêm ở các văn bản nhé!

Chúc bạn làm tốt!

Ở HTKK 3.0 ở phần kê khai bổ sung không có chỉ tiêu kê khai thuế GTGT mà chỉ có bổ sung quyết toán TNDN năm và quyết toán thuế tài nguyên thôi ah.mà theo mình nghĩ kê khai vào phần kê khai thuế GTGT mà ở phần " tờ khai lần đầu " hay " tờ khai bổ sung ". bạn hiểu ý mình chứ.

laklake22

Nguyên văn bởi kimcuc88

Mình muốn hỏi là Tháng 01/2011 kế toán làm sai phần thuế GTGT phải nộp ,cụ thể là Kê khai 7.150.000 mà thực tế phải nộp 7.155.000. Thiếu 5.000 nên tháng 8 này mình phải làm bổ sung trên HTKK 3.0 mà chưa biết phải làm ntn.bạn nào biết chỉ dẫn giúp mình với.Thanks các bạn nhiều.

Sai ở đây sai cái gì em? Ví dụ : Kê khai sai cái hoá đơn đầu ra, hay ghi sai số tiền thuế GTGT đầu ra,...của mặt hàng có thuế suất thuế GTGT là 5%, 10%... trên bảng kê hay trên 01/GTGT => dẫn tới làm tăng thêm số thuế GTGT phải nộp là 5.000 đồng?

Quan trọng nhất, em phải coi lại 01/GTGT tháng 1 xem là em bị sai ở chỉ tiêu nào nhé !

Có như thế chị mới hd em thực hiện điều chỉnh được.

Thân mến!

Karney

Nguyên văn bởi kimcuc88

Vì kê khai sai của tháng 1. Sang tháng 8 nếu b làm điều chỉnh thì:

+ Lập tờ kê khai lần đầu cho tháng 1 trên HTKK3.0

+ Lập tờ kê khai bổ sung cho tháng 1 trên HTKK 3.0

tuandungpuppy

Trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 3.0 : vào tờ khai GTGT, mở tờ khai tháng cần điều chỉnh( Tháng 1/211 như bạn hỏi ) chú ý nếu chưa có số liệu tháng 1 phải nhập lại tờ khai như vừa khai nộp cơ quan thuế. Sau đó đáng dấu vào chỉ tiêu (3 ) bổ sung lần thứ....? ! Bạn diều chỉnh chỉ tiêu 24 và 25( nhập lại cho đúng 7.155.000 ). Chọn ghi chương trình tự động hiện bảng điều chỉnh số liệu và tính sẵn số ngày và tiền phạt nếu có, bạn chỉ cần ghi rõ lý do cần điều chỉnh. Tại tờ khai tháng 8 , tại chỉ tiêu 38 bạn cũng gi điều chỉnh giảm số thuế phải nộp 5.000 nữa là xong.in tờ kai bổ sung tháng 1 cung tờ khai tháng 8 nộp cơ quan thuế. Chúc thành công

uyenphuong1505

Nguyên văn bởi rồng nhí

Trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 3.0 : vào tờ khai GTGT, mở tờ khai tháng cần điều chỉnh( Tháng 1/211 như bạn hỏi ) chú ý nếu chưa có số liệu tháng 1 phải nhập lại tờ khai như vừa khai nộp cơ quan thuế. Sau đó đáng dấu vào chỉ tiêu (3 ) bổ sung lần thứ....? ! Bạn diều chỉnh chỉ tiêu 24 và 25( nhập lại cho đúng 7.155.000 ). Chọn ghi chương trình tự động hiện bảng điều chỉnh số liệu và tính sẵn số ngày và tiền phạt nếu có, bạn chỉ cần ghi rõ lý do cần điều chỉnh. Tại tờ khai tháng 8 , tại chỉ tiêu 38 bạn cũng gi điều chỉnh giảm số thuế phải nộp 5.000 nữa là xong.in tờ kai bổ sung tháng 1 cung tờ khai tháng 8 nộp cơ quan thuế. Chúc thành công

Chủ top chưa nói rõ là điều chỉnh hóa đơn đầu vào hay đầu ra mà bạn. Sao kết luận là điều chỉnh giảm 5.000 trên chỉ tiêu 38 được.

Các chủ đề có liên quan khác