mychanh

Bạn ơi,

Lại bị lỗi nữa rồi. Mình nhập Phát sinh rồi, 1 phiếu nhập tổng có 24 dòng, giờ mình qua In Phiếu nhập thì nó chỉ thể hiện 10 dòng, làm sao để hiện ra 24 dòng. Với Tên HH, ĐVT nó là 0 hết, không có giá trị. Hay mình làm sai chỗ nào?

Mình cảm ơn.

Mình không up file đó lên được. Chụp hình bạn xem nhé:

Attachments

739,4 KB · Lượt xem: 3
    345,1 KB · Lượt xem: 3

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ mychanh:
Bạn ơi,

Lại bị lỗi nữa rồi. Mình nhập Phát sinh rồi, 1 phiếu nhập tổng có 24 dòng, giờ mình qua In Phiếu nhập thì nó chỉ thể hiện 10 dòng, làm sao để hiện ra 24 dòng. Với Tên HH, ĐVT nó là 0 hết, không có giá trị. Hay mình làm sai chỗ nào?

Mình cảm ơn.

Mình không up file đó lên được. Chụp hình bạn xem nhé:

Bạn có thể insert thêm dòng vào bảng phiếu nhập kho , rồi chọn lại mã số phiếu là sẽ hiện được thêm. Thêm đến khi nào vừa thì thôi

mychanh

Hj bạn,

Cái đó mình làm được rồi, nhưng còn cái lỗi không hiện thị tên NCC với Tên hàng hóa, Đơn vị tính đều là số 0 hết thì xử lý sao bạn ơi.

Mình gửi kèm hình. Thanks bạn.

Attachments

172,7 KB · Lượt xem: 3

mychanh

Hj bạn,

Mình thấy rồi, có mấy cột bị ẩn đi, không có công thức nên data không chạy vào phiếu nhập. Cột Chỉ dùng để làm gì vậy bạn? Diễn giải là mình tự đánh vào.

Mình tự chàn công thức vlookup đúng không bạn?

Mình cảm ơn.

Attachments

201,9 KB · Lượt xem: 3

mychanh

Hj Bạn,

Mình tự cho công thức Vlookup vô được rồi, nhưng lại còn 1 cái là: Địa chỉ + MST bằng 0, không hiện ra dù mình nhập bên Danh mục rồi.

Attachments

137,1 KB · Lượt xem: 3

mychanh

Hj Bạn,

Cái trang tổng hợp Công nợ NCC công thức cũng nhảy sai. Mình gửi kèm hình.

Attachments

477,4 KB · Lượt xem: 3

daigia

Member
Sao ban lai gap nhieu loi the nhi. Chac la ban nhap lieu loi roi. Ban lam dung nhu huong dan. Co nhung cot bo trong thi dung dien. Nhin nhung du lieu mau ma nhap

[ Post bai thong qua Mobile ]

mychanh

Hj Bạn,

Mình có nhìn dữ liệu mẫu mà. Bạn xem thử file mẫu: Bên phát sinh có 331_TVH mà Tổng hợp Công nợ thì không có số liệu của TVH này (mã NCC thì vẫn có).

Không phải mình hay bị lỗi mà file này còn có nhiều chỗ chưa đúng, thực sự nếu mình giỏi thì tự mình xử lý hết các lỗi luôn rồi. Mình dở nên mình mới hỏi nhiều bạn ah.

Thanks bạn.

Các chủ đề có liên quan khác