quemoi_dn

File excel theo dõi Hàng tồn kho ( Nhập Xuất Tồn), công nợ phải thu , phải trả ( tổng hợp và chi tiết), rõ hơn chi phí nvl theo đối tượng sử dụng và rõ hơn bán hàng ( Doanh thu - Giá vốn- Lãi gộp)

###############
File đính kèm ở phía dưới, đã sửa nhiều lần nên dùng yêu tâm
Bà con tải về dùng nhé. Nhớ cho ý kiến và "Thanks" :clap:

Attachments

• NXT_NEW_1106.rar
    174,9 KB · Lượt xem: 6.348

Sidwell

File excel Nhập xuất tồn, công nợ, chi phí nvl.

Em vừa tải phần mềm này về, em đang tham khỏa chứng từ ghi sổ trên excel, mẫu đơn giản và dễ sử dụng nhất, có gì anh hỗ trợ cho em anh nhé. Email của em : [email protected]

Anh gửi file qua cho em nah nhé.

Phillips

Bạn có Phần mềm chứng từ ghi sổ và Nhật ký chung theo QĐ 48 không cho mình xin với được không ?

Còn File NXT này mình thấy rất dễ sử dụng và rất tốt, vừa mới tài nên chỉ tìm hiểu sơ có gì thắc mắc sẽ hỏi bạn nhé.

kedochanh_codon

Cty mình là cty xây dựng và mua bán vật kiệu xây dựng. Có bạn nào có phần mềm về áp dụng cho cty như thế cho mình xin với.

mình cảm iwn bạn vừa gủi cho mình cùng những ban khác phần mềm này nhung có một điều là mình muốn nói là

trong phần mềm nay bạn tinh đơn giá thep pp bình quân cong nếu mình muốn tính theo pp nhập trước xuất trước thì sao ?

Bạn ơi, mình thử về áp vào cty mình, nhưng mà khi thay đổi tên các khách hàng thì nó không được, vào các sheet sau thì bị lỗi Value.hic

chandoj_c

ừm! Em Thank anh.

Hiện em không cần thiết lắm nên em vẫn chưa xem nó có pro không. Nhưng nó rất bỏ ích.

Anh có mẫu xây dựng không? Anh up lên cho em nha!

Em Thank anh nha!

Thank daniel nhé, tớ mới tải về thôi chưa có dùng. Nhưng mà tớ làm ở kho đó, có rất nhiều mặt hàng.

VD than cục 4
than cục 3
than cám 7
than cám 3......

và rất nhiều loại nữa, khi về công ty mình còn phải chế biến ra các loại do khách hàng yêu cầu nữa.

thường thì mình vẫn làm một file để kiểm tra và tính giá vốn của nó bt. nhưng mình thấy file của daniel mình chưa biết phải làm từ đâu cả .

giúp mình nhé.

cherrynguyen

Re: File excel Nhập xuất tồn, công nợ, chi phí nvl.

Sao mình không tải được nhỉ. Ai chỉ giúp mình với.

Trích dẫn từ yeumainhungvisao2000:
Nguyên văn bởi Daniel

File excel theo dõi Hàng tồn kho ( Nhập Xuất Tồn), công nợ phải thu , phải trả ( tổng hợp và chi tiết), rõ hơn chi phí nvl theo đối tượng sử dụng và rõ hơn bán hàng ( Doanh thu - Giá vốn- Lãi gộp)

Bà con tải về dùng nhé.

Nếu ok thì bấm nút: kết. không ok vui lòng lũy ý qua e mail [email protected]

Thank daniel nhé, tớ mới tải về thôi chưa có dùng. Nhưng mà tớ làm ở kho đó, có rất nhiều mặt hàng.

VD than cục 4

than cục 3

than cám 7

than cám 3......

và rất nhiều loại nữa, khi về công ty mình còn phải chế biến ra các loại do khách hàng yêu cầu nữa.

thường thì mình vẫn làm một file để kiểm tra và tính giá vốn của nó bt. nhưng mình thấy file của daniel mình chưa biết phải làm từ đâu cả .

daniel giúp mình nhé.

tctuvan

Trích dẫn từ cherrynguyen:
Sao mình không tải được nhỉ. Ai chỉ giúp mình với.

Trích dẫn từ yeumainhungvisao2000:
Nguyên văn bởi Daniel

Bà con tải về dùng nhé.

Nếu ok thì bấm nút: kết. không ok vui lòng lũy ý qua e mail [email protected]

VD than cục 4

than cục 3

than cám 7

than cám 3......

daniel giúp mình nhé.

Đã sửa lại link, bạn vào lại mà down viewtopic.php?f=132&t=46937&p=316430#p316430

hanhetd

bạn cho mình hỏi cách mở cột A, B bị ẩn trong sheet ct331 được ko, mình đang rất cần.
Thanhks bạn

tctuvan

Đó không phải cột ẩn đâu, chỉ chứa mỗi tên thôi mà. còn lại hiện đủ hết rồi đó

bientapvien01

Đã sửa rồi này , hiện đủ cả các cột rồi

Attachments

• NXT_NEW_1106.rar
    197,4 KB · Lượt xem: 111

BinhYenNoi

Xin chào mọi người mình là thành viên mới của nhóm. rất vui được tham gia nhóm :grin:

mychanh

Hj Bạn,

Mình vừa tải về dùng thử, thấy cũng tiện lắm và dễ sử dụng. Dành cho những người mới bắt đầu làm KT như mình là rất thực tế, tks bạn nhiều.

Nhưng bạn cho mình hỏi bên Sheet Hướng dẫn chỗ Chọn Nợ/Có, bạn hướng dẫn là:

Khi Xuất hàng hóa, quan tâm Ghi Có (Cột I)
Khi Nhập hàng hóa cũng quan tâm ghi Có (Cột I)

Cái này có lộn không bạn ha, Nếu vậy không ghi gì đến cột H?

Thanks bạn

tctuvan

Hướng dẩn sử dụng

Đúng là bị lộ đó, bạn xem mẫu thì biết, nhập thì phải ghi nợ.

I. Khai báo thông tin và số dư:
1. Khai báo thông tin doanh nghiệp : sheet TTDN.
2. Khai báo danh mục khách hàng, nhà cung cấp, đối tượng sử dụng nội bộ ( xuất dùng ) : DMKH
3 . Khai báo mã , tên hàng hoá , vật liệu….: TH_NXT

II. Nhập phát sinh:
1.Phát sinh nhập ở sheet PHATSINH theo hướing dẫn trong sheet.
2.Khi có khách hàng mới, người bán mới, thêm bô phân sản xuất thì vào DMKH để thêm
3. Các Ô : H, I, K, O chỉ chọn.
Khi xuất hàng hoá vật tư, chỉ quan tâm TK ghi Có, ( cột I ), cột H không quan trọng.
Khi nhập hàng hoá vật tư, chỉ quan tâm TK ghi Nợ, ( cột H ), cột I không quan trọng.

4 . Khi có nhập thêm một mặt hàng mới: vào TH_NXT để thêm mã, tên, thuộc TKL nào ( 152, 153, 155, 156, …)

5. Khi cần xem, in phiếu nhập : vào sheet INNHAP
6. Khi cần xem, in phiếu xuất : vào sheet INXUAT
- Trong sheet này có 2 trang : in theo giá bán , và in theo giá vốn

7. Xem in TH_ NXT : vào xem TH NXT, trang này cũng được thường xuyên xem để phát hiện sai sót : vế giá, về số lượng ( xem tồn kho bị âm không?)
từ đó
8. Xem in tình hình số lương NXT của 1 mặt hàng : vào sheet Thekho
- Chọn mã hàng hoá ở E3

9 Các sheet khác :
- TH nợ phải thu
- TH nợ phải trả
- Chi tiết nợ phải thu
- Chi tiết nợ phải trả
- Tổng hợp chi phí cho từng bộ phận: phục vụ báo cáo tổng hợp nvl, hh xuất dùng sản xuất
- Chi tiết chi phí cho từng bộ phận

Các chủ đề có liên quan khác