Mọi người giúp mình vấn đề này với:

Theo thông tư 28/2011 thì kê khai thuế TNDN tạm tính theo quý: "Trường hợp doanh nghề mới thành lập hay năm trước bị lỗ thì phải kê khai thuế thu nhập doanh nghề tạm tính quý theo mẫu 01A/TNDN" (Điều 11 - mục 3)

Và "Hồ sơ khai thuế theo quý bắt đầu áp dụng đối với chuyện khai thuế từ kỳ tính thuế quý 03 năm 2011" (Điều 64)

Vậy xin hỏi: năm 2010 cty mình bị lỗ nhưng tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1, 2/2011 mình vẫn làm theo mẫu 01B/TNDN (Quý 1/2011 có phát sinh doanh thu và có lãi, quý 2/2011 không phát sinh doanh thu) có được không? Vì theo mình hiểu "Hồ sơ khai thuế theo quý bắt đầu áp dụng đối với chuyện khai thuế từ kỳ tính thuế quý 03 năm 2011" thì khi làm từ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 mới phải làm theo mẫu 01A/TNDN?

Mong tất cả người giúp đỡ. Thanks you!

hadohai1985

Oái. Trước giờ mình làm theo chị kế toán cũ toàn làm mẫu số 01A/TNDN mà chẳng biết tại sao dùng mẫu đó. Mình lại ngây thơ cứ nghĩ chắc ai cũng dùng mẫu đó thôi, người ta cứ khai suốt vậy thì mình cũng khai theo. Có cái thông tư nghị định nào về chuyện hướng dẫn sử dụng mấy cái mẫu này không cả nhà?

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác