nghbac

các bạn giúp em với!

trường hợp hóa đơn gtgt tự in !bị sai : liên lưu hành nội bộ và liên đưa cho khách hàng bị nhầm lẫn! liên 2 thành liên 3 ! kế toán công ty vừa xuất hóa đơn giao cho khách hành ( liên màu xanh - nd: đưa cho khách hàng ). bây h phải làm sao ạ ? cty đối tác yêu cầu xuất hóa đơn đỏ ..

mong các bạn giúp em! tính hình khẩn cấp

thu hôi lại và lập biên bản hủy hóa đơn. xuất hóa đơn mới.

bạn có thể nói rõ xem liên 2 có những sai sót j? nếu chỉ có sai là màu xanh thì không có vấn đề j, vì nó không phải là tiêu thức bắt buộc.

Kenjiro

Cho chắc ăn , bạn làm biên bản điều chỉnh về nội dung sai màu , hai bên cùng xác nhận đóng dâu, ký tên và lưu hồ sơ báo cáo thuế

saobang

vậy cuốn hóa đơn in sai đó có sử dụng dc nửa không ?

cho e hỏi thêm !

nếu mình chưa phát hảnh hóa đơn vừa xuất thì có cách nào giải quyết ổn thỏa không ạ?

mọi người mách nước giúp em !

Wegland

Nguyên văn bởi mía

cho e hỏi thêm !

nếu mình chưa phát hảnh hóa đơn vừa xuất thì có cách nào giải quyết ổn thỏa không ạ?

mọi người mách nước giúp em !

Nói thật nếu mình là khách mua hàng mà bạn trả cho mình cái hóa đơn xanh ấy thì mình cũng không lấy đâu.

Vậy nên bạn phải hỏi lại cán bộ thuế xem đối với hóa đơn in sai ấy phải làm như thế nào. Từ đó mình sẽ có cách điều chỉnh hay tiêu hủy.

Theo mình thì sẽ không sử dụng được đâu.

Bởi vì cái hóa đơn liên 2 ấy luôn luôn phải màu đỏ( Chẳng thế mà nó được gọi là hóa đơn đỏ đó sao).

Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề,

Thân

jay_wu

Trích dẫn từ mía;789693:

cho e hỏi thêm !

mọi người mách nước giúp em ![/QUOTE

nếu sai sót là thế này thì bạn phải so sánh với hóa đơn mẫu mà vừa gửi lên cơ quan thuế, nếu sai khác bất kể một rõ hơn in sẵn nào, dù là một nét chữ mà chưa có văn bản chấp thuận sử dụng của cơ quan thuế thì đều xét vào trường hợp là hóa đơn hỏng => thu hồi lại lập biên bản hủy, thông báo gửi cơ quan thuế, nếu sử dụng thì bị quy là sử dụng hóa đơn bất hợp pháp => phạt rất nặng.

trường hợp bạn chưa thông báo phát hành vừa sử dụng cũng được coi là sử dụng bất hợp pháp.

Tuyệt đối không sử dụng hay vừa sử dụng thì nhanh chóng lên cơ quan thuế "xử lý' đi.

---------- Post added at 04:34 ---------- Previous post was at 04:31 ----------

Nguyên văn bởi bichnghe

Nói thật nếu mình là khách mua hàng mà bạn trả cho mình cái hóa đơn xanh ấy thì mình cũng không lấy đâu.

Vậy nên bạn phải hỏi lại cán bộ thuế xem đối với hóa đơn in sai ấy phải làm như thế nào. Từ đó mình sẽ có cách điều chỉnh hay tiêu hủy.

Theo mình thì sẽ không sử dụng được đâu.

Bởi vì cái hóa đơn liên 2 ấy luôn luôn phải màu đỏ( Chẳng thế mà nó được gọi là hóa đơn đỏ đó sao).

Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề,

Thân

Từ thông tư 120/2007 -> thông tư 153 và các văn bản khác giongto chưa đọc được quy định nào quy định liên 2 phải là màu đỏ cả? có biết thì chỉ dùm với.

Dẫn chứng: vừa gặp hóa đơn tự in của siêu thị không có màu đỏ, hóa đơn tự in của du lịch lăng cô là màu trắng, chữ đen.

Các chủ đề có liên quan khác