Nick

Thêm một phương pháp nữa giúp bạn chuyển đổi tài liệu của mình về dạng PDF đó là dùng email. Với địa chỉ mail [email protected] có thể giúp bạn chuyển đổi file rất nhanh (chỉ mất vài giây thôi :mrgreen: ).

Đây là địa chỉ email dùng để chuyển đổi các định sạng văn bản Microsoft Word (.doc), Power point (.ppt), Excel (.xls) sang định dạng PDF.

Cách thức thực hiện rất đơn giản : Bạn chỉ chuyện gửi mail đến địa chỉ [email protected] kèm theo file mà bạn muốn chuyển sang PDF. Lưu ý khi attach file bạn phải để nguyên định dạng file không được cho vào một thư mục rồi nén lại, vì như vậy nó sẽ không thể convert được. Lúc đó bạn sẽ nhận được mail với thông báo Files not koolverted. Còn nếu convert thành công thì bạn sẽ nhận được thông báo Files successfully koolverted.

Chúc bạn thành công.

Thân.

cutie_fowl

Bạn ơi, mục đích mình tạo file dạng PDF là gì vậy? Có phải không muốn người khác copy, sửa, xóa số liệu ko/ Nếu vạy thì word, excell vẩn thừa khả năng làm chuyện đó mà.

Mà file này khó coi quá, khó in,

Ayize

Nguyên văn bởi lamquang111

Bạn ơi, mục đích mình tạo file dạng PDF là gì vậy? Có phải không muốn người khác copy, sửa, xóa số liệu ko/ Nếu vạy thì word, excell vẩn thừa khả năng làm chuyện đó mà.

Cụ thể hơn về cách làm?!

phananhvtc

Nguyên văn bởi lamquang111

Khi bạn chuyển File Word hoac File Excel của bạn qua Dinh dạng File PDF thì làm cho người khác khỏi chỉnh sử mà chỉ cần một chương trình đọc FIle duy nhất.Hiện nay có phần mềm Foxit Phatom.Là chương trình vừa đọc File PDF vừ chuyển.Khi bạn cài phần mềm này vào thì nó xuất hiện trong W và E một biểu tượng,giốngcoi nhưAddin vậy.Bạn chỉ cần kich vào biểu tượng ấy là nó sẽ chuyển cho bạn thành File PDF.

+ Ưu điểm nữa của FIle PDF là:khi trong W,E bạn sử dụng rất nhiểu Font chứ sợ sang các máy khác không có thì rất là nguy,nhung bạn chuyển sang PDF thì yên tâm tất cả.

+ Bạn có thể đặt Pass trên tài liệu PDF này:

các bạn download theo lịnk sau:

Còn key thì mình không dám đưa,sợ bị bank,he hè

Cái này không cần mạng dâu,tốc độ lại nhanh nữa.

Sử dụng như thế này nhé:Co 2 cách cơ bản:

+Mở Foxit Fantom:

+Từ Word,Excel kich vào :

atv_24h

Nguyên văn bởi huong son

phần mền chuyển đổi từ word sang pdf và ngược lại nè

Ban Son ơi mình down dc rồi, nhưng không biết cách sài, mình chỉ chuyển dc file word sang PDF, bạn chỉ mình cách chuyển từ PDF sang word nha, file excell nửa nhé

nhitieuthu_114

bạn mở chuong trình conveter lên ở bên phải tìm tab browes chỉ đến file pdf cần chuyển và nhấn convet là được bạn ah

lưu ý chỉ chuyển sang word là được thôi còn excell thì chuyển sang pdf dc nhưng ngược lại thì không nha bạn

chúc bạn thành công!!!

loveky2707

Nguyên văn bởi huong son

phần mền chuyển đổi từ word sang pdf và ngược lại nè

cái phần mềm này muốn xài ngon lành thì phỉ có key hay path. khong thì bó tay...

Nguyên văn bởi bluestarvn

cái phần mềm này muốn xài ngon lành thì phỉ có key hay path. khong thì bó tay...

caí này do vừa có thông báo không dc post key hay cr...k nếu bạN KẾT thì để mail lại mình chuyển cho

Colla

Nguyên văn bởi huong son

caí này do vừa có thông báo không dc post key hay cr...k nếu bạN KẾT thì để mail lại mình chuyển cho

Bạn Son ơi mình làm theo bạn củng vừa chuyển dc từ PDF sang word và từ Word sang PDF rồi nhưng mà lại bị lổi font, tức là ở Word là time new roman không hiểu sao khi wa PDF không ra tiếng việt mà bị lổi , từ PDF wa word củng vậy. Bạn có thể hướng dẩn mình tý nhé.

[email protected]

Thank bạn nhiều

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
O Emicsoft Video Converter 4.1.20 Việt hóa - Chuyển đổi video nhanh và chuẩn Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 14
N Icecream PDF Converter 1.3 - Phần Mềm Chuyển Đổi Và Tạo File PDF Nhanh Chóng Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
T [Portable] Wondershare Video Converter Ultimate 7.3.0.3 Multilangual [Chuyển đổi video nhanh hơn] Phần mềm Portable 0
T Portable Switch Plus Audio Converter 2.04 - Chuyển đổi audio nhanh chóng, dễ dàng Phần mềm Portable 1
N ABBYY FineReader 11 full Crack - chuyển đổi hình ảnh, word sang pdf nhanh Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 10
L Đẩy nhanh tiến trình chuyển đổi doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài sang hình thức công ty cổ phần Tài liệu chưa phân loại 0
S Solid Converter PDF 7.3 (build 1550), Chuyển đổi PDF sang Word, Excel nhanh chóng, dễ sử dụng Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 17
K onverter PDF 7.2 F Solid Cull Crack - Chuyển đổi PDF sang Word, Excel nhanh chóng, dễ sữ dụng Hỏi đáp Tin học 0
C Chuyển đổi nhanh FAT, FAT 32 sang NTFS chỉ với 5 bước Hỏi đáp Tin học 23
D Đánh giá mật độ xương và sự thay đổi chất chỉ dấu chuyển hóa xương osteocalcin, s-ctx trên bệnh nhân cường giáp Y dược 0

Các chủ đề có liên quan khác