Miss_Ebo

Chào tất cả người, em là sinh viên mới ra trường (Trường DHKTQD - Khoa Ngân hàng - Tài chính ), không học chuyên ngành kế toán nhưng do thời (gian) buổi kinh tế khó khăn, tìm chuyện làm không đúng chuyên ngành còn khó nữa là đúng chuyên ngành. Vì thế, dòng đời xô đẩy, em được nhận vào làm kế toán cho một công ty kinh doanh cửa gỗ có khoảng 10 nhân viên. Công ty em làm trước đây không có kế toán, toàn bộ sổ sách toàn là anh Giám đốc làm bằng execl, quản lý được mỗi phần tiền mặt, còn lại các phần khác chưa có gì cả!

Em chân ướt chân ráo vừa ra trường, chả bít gì mấy về kế toán, sếp lại bắt xây dựng hệ thống kế toán.

Hiện giờ em vừa làm được mấy cái bảng execl như sổ quỹ tiền mặt, sổ theo dõi công nợ khách hàng, nhà cung cấp, sổ kho, nhưng em vẫn thấy nó lung tung và khó quản lý quá. Với tinh thần học hỏi cao, em đăng ký vào diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm, híc nhưng mà từ lúc em đăng ký trên diễn đàn đến nay vừa được 2 tuần mà em toàn vào các topic làm quen với kết bạn, đi chơi và chém gió, sau một thời (gian) gian chơi bời em nghĩ vừa đến lúc quay lại học hành và làm chuyện

Các anh các chị giúp đỡ em với, em nên phải học gì trước, nên phải đọc gì trước ??? Cho em ý kiến nhé!

Manasseh

Chào bạn.

Mình có thể chỉ dẫn bạn trong chuyện . Bạn qua Cty mình học thử xem, mình nghĩ đấy cũng là một con đường để rút ngắn thời (gian) gian học, tránh gặp phải những sai sót trong quá trình làm chuyện dẫn tới những hậu quả đáng tiếc :(

Xin lỗi mod và admin, đây mình không phải Quảng cáo nhé :D

thuan.tran72

bắt đầu từ nguyên lý kế toán bạn ạ. nhưng tự học nhiều khi hơi khó. bạn nên tìm ai đó chỉ dẫn cho

Devon

Nguyên văn bởi thothonb

bắt đầu từ nguyên lý kế toán bạn ạ. nhưng tự học nhiều khi hơi khó. bạn nên tìm ai đó chỉ dẫn cho

Nguyên lý kế toán thì tớ được học ở trường rùi, nên bi giờ cũng hiểu phần định khoản!

---------- Post added at 12:42 AM ---------- Previous post was at 12:40 AM ----------

Nguyên văn bởi kimitraining

Chào bạn.

Mình có thể chỉ dẫn bạn trong chuyện . Bạn qua Cty mình học thử xem, mình nghĩ đấy cũng là một con đường để rút ngắn thời (gian) gian học, tránh gặp phải những sai sót trong quá trình làm chuyện dẫn tới những hậu quả đáng tiếc :(

Xin lỗi mod và admin, đây mình không phải Quảng cáo nhé :D

Công ty tớ cũng có ít nghề vụ, tớ chỉ làm kế toán nội bộ thui còn phần kế toán thuế thì có người khác lo rùi,

Với tớ vừa ra trường nên cũng chưa xác định có đi theo con đường kế toán này không, bi giờ cứ đi học mót để làm chuyện đã rùi tính tiếp!

Odanodan

Công ty bạn làm sổ sách kế toán theo hình thức nào trong 4 hình thức kế toán.

rainy_spirit

Nguyên văn bởi thothonb

Công ty bạn làm sổ sách kế toán theo hình thức nào trong 4 hình thức kế toán.

4 hình thức kế toán là những hình thức nào hả bác, em không bít 4 hình thức đấy ???

Nếu công ty bạn nhỏ thì có thể làm đơn giản bằng excel cũng được (gọi là all in one gì đó) ,hay bạn có thể đi học thêm 1 khóa kế toán cấp tốc ở 1 trung tâm nào đó cho nhanh.Chứ không thầy mày vẫn làm nên thì hơi khó và lâu

Nguyên văn bởi levanninh

Nếu công ty bạn nhỏ thì có thể làm đơn giản bằng excel cũng được (gọi là all in one gì đó) ,hay bạn có thể đi học thêm 1 khóa kế toán cấp tốc ở 1 trung tâm nào đó cho nhanh.Chứ không thầy mày vẫn làm nên thì hơi khó và lâu

Vâng Thank bác, em sẽ tìm hiểu

Hiện em đang làm trên rất nhiều bảng excel, bác có mẫu của bảng excel all in one không, bác gửi qua mail cho em với!

Email : [email protected]

Yahoo : fullhouse_ktqd

singlebtc

4 hình thức kế toán là

nhật ký chung

nhâtk ký chứng từ

chứng từ ghi sổ

kt máy

Các chủ đề có liên quan khác