Gall

tức là em có sheet 1 gồm 2 cột:cột 1 là số hiệu tài khoản,cột 2 là diễn giải cho số hiệu tài khoản đó.Em muốn khi qua sheet 2 làm 1 cái combobox có thể sổ danh sách của cột số hiệu tài khoản và diễn giải cho số hiệu tài khoản,để khi làm khỏi phải qua bên sheet 1 coi là số hiệu tài khoản này thì tương với diễn giải nào.VD em gõ không cái combobox là 1111 thì cái đó sẽ hiện thị cả 2 cột là 1111 trước mặt việt nam đồng,Bác nào biết có thể chỉ em,ko biết cái này có cần xài code ko,nếu cần thì viết ra sao hay là có cách khác làm ko?

xitrum910

Đã gởi cho bạn rồi đó, bạn cứ tham tiềmo không hiiểu thì cứ mail cho mình.

thân!

phuocthinhdl

ý minh là khi nhấp không cái combobox nó sẽ sổ xuống 1 danh sách tất cả các tài khoản cho chúng ta lựa chọn

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

bạn có mail ko? mình gới cho bạn sổ sách làm bằng excel, có phần combobox.

Lewis

Cái này yêu cầu như sau:

1.Bạn phải có một cái cột ghi MTK chẳng hạn từ 111,1111 tiếp tục sau đó.Và cột bêncanh thì diễn dãi tên của TK.

Bạn bôi đen cái cột đó,Bạn nhấn Ctrl+F3 tại mục Name in Workbook bạn đặt là TK.

Tiep theo bạn bôi đên cái cột khác vào Data-' + '->Validation...Tại Allow chọn List.Tại Source bạn đánh là =TK(Cái mà lúc nãy đặt trong Name ấy).Khi đó chỉ cần bạn kịch chuột vào ô ấy là chĩa xuống Combobox cho bạn luạc chọn Tên Tk.Cột bên cạnh bạn dùng ham Vlook để tra tên TK tương ứng.

Bạn xem đoan phim sau.Bảo đảm 100% là bạn làm đuọc,mình vừa Test thành công.Chúc bạn máy măn!

truc_linh_11689

ý minh là khi nhấp không cái combobox nó sẽ sổ xuống 1 danh sách tất cả các tài khoản cho chúng ta lựa chọn

keo_que2007

Trích:

Nguyên văn bởi handsome7601

tức là em có sheet 1 gồm 2 cột:cột 1 là số hiệu tài khoản,cột 2 là diễn giải cho số hiệu tài khoản đó.Em muốn khi qua sheet 2 làm 1 cái combobox có thể sổ danh sách của cột số hiệu tài khoản và diễn giải cho số hiệu tài khoản,để khi làm khỏi phải qua bên sheet 1 coi là số hiệu tài khoản này thì tương với diễn giải nào.VD em gõ không cái combobox là 1111 thì cái đó sẽ hiện thị cả 2 cột là 1111 trước mặt việt nam đồng,Bác nào biết có thể chỉ em,ko biết cái này có cần xài code ko,nếu cần thì viết ra sao hay là có cách khác làm ko?

Làm thế này bạn nhé

Sheet 2, ô cần lấy dữ liệu gõ dấu bằng,ấn chuột sang sheet 1, chọn ô mà cần copy số liệu. sau đó enter là xong

k2008vb2

bạn ơi ,sao cái combobox nó chỉ hiển thị theo 1 dòng à có cách nào xuống từng dòng ko,bởi cái list cần nhìu dòng mà

Trentin

Sau khi bạn làm ra (tạo) một cái danh sách các TK trong Comboxbox bạn dùng hàm Vlookup để truy tìm tên TK của nó.Mình chỉ ví dụ thôi,chưa có thời (gian) gian làm cho bạn.

Các chủ đề có liên quan khác