Chozai

Trích:

Nguyên văn bởi lequy

giúp em vơí!

Em có 1 phiêú nhập đê trạng thái "chưa lưu vào sổ cái" bây gìơ làm thế nào đê tìm lại chứng từ đó ạ! Em xin Thank nhìu nhìu.

Bạn nên nói rõ bạn đang sử dụng phiên bản nào và bạn vào chứng từ nhập mua, nhập kho, hay nhập khẩu, có thế mình mới tư vấn được tốt nhất.

Để tìm lại chứng từ có trạng thái "chưa lưu vào sổ cái", bạn vào chứng từ đó sau đó click chuột vào nút Tìm. Tại màn hình Lọc chứng từ bạn tìm đến ô Trạng thái và gõ vào đó điều kiện lọc tương ứng (0, 1, 2 tùy theo chứng từ).

Chúc bạn thành công!

Trích:

Nguyên văn bởi luckyhope

Bạn nên nói rõ bạn đang sử dụng phiên bản nào và bạn vào chứng từ nhập mua, nhập kho, hay nhập khẩu, có thế mình mới tư vấn được tốt nhất.

Để tìm lại chứng từ có trạng thái "chưa lưu vào sổ cái", bạn vào chứng từ đó sau đó click chuột vào nút Tìm. Tại màn hình Lọc chứng từ bạn tìm đến ô Trạng thái và gõ vào đó điều kiện lọc tương ứng (0, 1, 2 tùy theo chứng từ).

Chúc bạn thành công!

Chứng từ vừa nhập rùi muốn xóa thì làm sao ạk em nhậo phiếu nhập kho hàng mua

Dunleigh

Trích:

Nguyên văn bởi thuhien105

Chứng từ vừa nhập rùi muốn xóa thì làm sao ạk em nhậo phiếu nhập kho hàng mua

Bạn tìm đến chứng từ đó sau đó click chuột trái vào nút "Xóa".

Bạn có thể chỉ dẫn cách lưu PM. Thấy phần mềm vẫn tự backup lưu dữ liệu nhưng như vậy mình vẫn chưa yên tâm. Phảiphòng chốngtrường hợp xấu he he.. . Thank bạn nhiều.

lilula_o0

Trích:

Nguyên văn bởi huongquynh53

Bạn có thể chỉ dẫn cách lưu PM. Thấy phần mềm vẫn tự backup lưu dữ liệu nhưng như vậy mình vẫn chưa yên tâm. Phảiphòng chốngtrường hợp xấu he he.. . Thank bạn nhiều.

Để lưu phần mềm Fast Accounting thi bạn cần biết 1 số thông tin và nguyên tắc sau:

1. Toàn bộ số liệu (danh muc, số dư, chứng từ phát sinh) của chương trình nằm trong 2 thư mục COD và DBF.

2. Khi thực hiện thao tác backup hay lưu giữ chương trình bạn nên lưu trữ sang ổ đĩa CD hay ổ cứng trên máy khác hay tối thiểu là ổ cứng khác với ổ cài Win.

3. Bạn nên lưu trữ toàn bộ chương trình một lần dưới dạng file nén (.zip, .rar)

4. Các lần lưu trữ sau chỉ cần lưu trữ 2 thư mục COD và DBF dưới dạng file nén (không nhất thiết phải lưu cả chương trình)

5. Thời gian lưu trữ phụ thuộc vào lượng dữ liệu phát sinh một ngày nhiều hay ít (nhiều thì phải lưu trữ thường xuyên hơn)

6. Ngoài ra bạn có thể chạy chức năng backup dữ liệu của Fast Accounting. Đường dẫn lưu trữ backup, các thư mục backup ra bạn đều có thể khai báo theo ý mình (chương trình đang để mặc định rồi).

Thân!

Cornal

Trích dẫn từ luckyhope;532497:
Để lưu phần mềm Fast Accounting thi bạn cần biết 1 số thông tin và nguyên tắc sau:

1. Toàn bộ số liệu (danh muc, số dư, chứng từ phát sinh) của chương trình nằm trong 2 thư mục COD và DBF.

2. Khi thực hiện thao tác backup hay lưu giữ chương trình bạn nên lưu trữ sang ổ đĩa CD hay ổ cứng trên máy khác hay tối thiểu là ổ cứng khác với ổ cài Win.

3. Bạn nên lưu trữ toàn bộ chương trình một lần dưới dạng file nén (.zip, .rar)

4. Các lần lưu trữ sau chỉ cần lưu trữ 2 thư mục COD và DBF dưới dạng file nén (không nhất thiết phải lưu cả chương trình)

5. Thời gian lưu trữ phụ thuộc vào lượng dữ liệu phát sinh một ngày nhiều hay ít (nhiều thì phải lưu trữ thường xuyên hơn)

6. Ngoài ra bạn có thể chạy chức năng backup dữ liệu của Fast Accounting. Đường dẫn lưu trữ backup, các thư mục backup ra bạn đều có thể khai báo theo ý mình (chương trình đang để mặc định rồi).

Cho mình hỏi thêm:

Trong trường hợp công ty tui cài 3 bản Phần mềm (3 công ty) trên 1 máy. Nếu để nguyên folder khi cài đặt (chạy bằng bộ cài) thì nó sẽ tương tự nhau. Nên tui phải làm ra (tạo) folder mới (trắng) và cho từng folder vừa cài đặt đó vào rồi đặt tên cho từng công ty. Sau đó nhóm cả 3 cái vào 1 folder nữa có tên là Phần mềm kế toán.

Như vậy tui thấy là rất rối, làm cho đường dẫn rất dài (có lẽ là hành động thừa). Nhưng tui phải làm thế dể dễ phân biệt.

tui biết là có thể đổi trực tiếp folder do chạy bộ cài cài đặt ra. Nhưng bất biết phải đổi nó vào khi nào (trong quá trình cài đặt).

Và đường dẫn phải sửa ra sao?

Trường hợp khác. Giả sử tui bất sử dụng bộ cài mà tui muốn copy dữ liệu của Phần mềm đang dùng, để cài thêm 1 bản nữa (cùng trên máy tính đó) liệu có được không? Nếu được bạn có thể chỉ cho tui được không?

Bran

Trích:

Cho mình hỏi thêm:

Trong trường hợp công ty tui cài 3 bản Phần mềm (3 công ty) trên 1 máy. Nếu để nguyên folder khi cài đặt (chạy bằng bộ cài) thì nó sẽ tương tự nhau. Nên tui phải làm ra (tạo) folder mới (trắng) và cho từng folder vừa cài đặt đó vào rồi đặt tên cho từng công ty. Sau đó nhóm cả 3 cái vào 1 folder nữa có tên là Phần mềm kế toán.

Như vậy tui thấy là rất rối, làm cho đường dẫn rất dài (có lẽ là hành động thừa). Nhưng tui phải làm thế dể dễ phân biệt.

tui biết là có thể đổi trực tiếp folder do chạy bộ cài cài đặt ra. Nhưng bất biết phải đổi nó vào khi nào (trong quá trình cài đặt).

Khi bạn chạy file setup từ thư mục cài đặt của chương trình, chương trình sẽ mặc định đường dẫn cho bạn. Tuy nhiên bạn có thể tùy chỉnh và thay đổi đường dẫn này cho phù hợp. Việc thay đổi này rất đơn giản, khi bạn nhìn thấy đường dẫn mặc định và nút Change, bạn click chuột vào nút này và thay đổi như ý muốn.

Một nguyên tắc khi đặt tên thư mục chứa chương trình là tên bất được có dấu cách. Nếu đường dẫn có dấu cách (khoảng trắng), khi chay chương trình sẽ báo lỗi.

Trích:

Cho mình hỏi thêm:

Trường hợp khác. Giả sử tui bất sử dụng bộ cài mà tui muốn copy dữ liệu của Phần mềm đang dùng, để cài thêm 1 bản nữa (cùng trên máy tính đó) liệu có được không? Nếu được bạn có thể chỉ cho tui được không?

Vụ này huongquynh53 xử lý theo chỉ dẫn của mình ok chưa vậy?

baoquyen_ly

Trích:

Nguyên văn bởi 0904360046

Công ty em mua phần mền kế toán Fast. Lúc mua phần mền thì bảo KD thương mại thôi. Nhưng bây giờ sếp bảo làm thêm bên sản xuất và tính giá thành. Em nghe thấy bảo phần mền Fast bất có phần mền tính giá thành và sản xuất ? Không biết có phải ko? Và có cách nào khắc phục bất ah.

Em Thank anh chị nhiều.

Phần mềm Fast Accounting bạn vừa mua bản quyền từ nhà cung cấp, khi làm HĐ cung cấp phần mềm thì chỉ là kinh doanh thương mại bất có bài toán giá thành. Vì vậy để có thể tính giá thành trực tiếp trên phần mềm, bạn liên lạc với nhà cung cấp để họ đến tiềmo sát bài toán giá thành và báo giá cho bạn (bổ sung thêm phụ sáu hợp cùng tính giá thành). hay bạn có thể để lại thông tin và đất chỉ liên lạc ở đây, FAST sẽ chủ động liên lạc với bạn.

Do bài toán giá thành của mỗi đơn vị là khác nhau, nên chuyện tích hợp sẵn trong phần mềm là gần như bất phù hợp. Do đó các phiên bản chuẩn của FAST cung cấp ra thị trường đều mới chỉ dừng ở mức tập hợp chi phí chứ chưa tính giá thành một cách tự động. Vì vậy thông tin phần mềm Fast Accounting bất có tính giá thành là bất chính xác đâu bạn ạ.

beyeu_anhlove

Thank bác.

Bác cho em hỏi nếu bây h em bổ sung thêm phần tính giá thành và sản xuất nữa trong phần mền bất biết hết thêm bao nhiêu ah có hết nhiều ko. Công ty em mới mua phần mền ke toán Fast đó. Bay giờ bảo mua bổ sung thêm bất biết sếp có chấp nhận bất nữa.

Tremaine

Trích:

Nguyên văn bởi 0904360046

Thank bác.

Bác cho em hỏi nếu bây h em bổ sung thêm phần tính giá thành và sản xuất nữa trong phần mền bất biết hết thêm bao nhiêu ah có hết nhiều ko. Công ty em mới mua phần mền ke toán Fast đó. Bay giờ bảo mua bổ sung thêm bất biết sếp có chấp nhận bất nữa.

Giá rổ thì khó nói lắm, phụ thuộc trả toàn vào mức độ phức tạp của bài toán giá thành bên bạn. Bạn cứ cho mình thông tin, cán bộ kinh doanh của bên mình sẽ sang tiềmo sát và báo giá cụ thể cho bạn, chắc bất nhiều trước đâu.

Còn chuyện bổ sung thêm thì bạn phải giải thích với sếp rùi, hay nhờ cán bộ kinh doanh bên mình giải thích cho sếp luôn.

Thân!

Các chủ đề có liên quan khác