thanhtrung00009

Mình đang dùng office 2003 quen, bây giờ chuyển sang office 2007 mình k dùng không quen, mình có thể làm ra (tạo) dữ liệu để lọc, nhưng mà cách lọc như thế nào thì mình không biết, ví dụ mình đang làm nhật ký chung, mình đang đánh ngày tháng bất theo thứ tự, bây giờ mình muốn lọc theo thứ tự từ 1 đến 10, giúp mình với?

phuong29121984

Ngày tháng bất theo thứ tự là sao bạn ? Mình bất hiểu chổ này ?Xem lại cách định dạng, date, hay là Text, nếu là date thì ok rồi, còn nếu là text thì bạn chèn thêm 1 cột, dùng hàm left để lấy ngày, dùng hàm mid để lấy tháng, rồi lọc.Thử xem !

Trích:
Nguyên văn bởi tieuhocoi Mình đang dùng office 2003 quen, bây giờ chuyển sang office 2007 mình k dùng không quen, mình có thể làm ra (tạo) dữ liệu để lọc, nhưng mà cách lọc như thế nào thì mình không biết, ví dụ mình đang làm nhật ký chung, mình đang đánh ngày tháng bất theo thứ tự, bây giờ mình muốn lọc theo thứ tự từ 1 đến 10, giúp mình với?
Bạn đánh bất theo thứ tự thời (gian) gian hay là dd/mm/yy mà nó bị đỏi thanh mm/dd/yy.Nếu bạn muốn lọc từ 1 đến 10 thì bạn phải bôi đen Sort-' + '->Ascending thôi.

Các chủ đề có liên quan khác