xin chào các bạn mình là thành viên mới gia (nhà) nhập, mình đang làm nhập liệu trong excel nhưng bí quá mong các bạn giúp đỡ.mình muốn làm một form trong macro gồm 10 textbox và 2 combobox:1 nút combobox nhập, 1 combox thoát. khi nhập liệu vào các textbox và nhấn vào nút nhập thì macro sẽ lưu những dữ liệu mình vừa nhập vào file excel.(khi mình mở file excel thì macro tự kích hoạt và hiển thị ra form để mình nhập liệu).rất mong các bạn giúp đỡ mình đang rất cần.

tigonhoa57

Trích:
Nguyên văn bởi bphuong xin chào các bạn mình là thành viên mới gia (nhà) nhập, mình đang làm nhập liệu trong excel nhưng bí quá mong các bạn giúp đỡ.mình muốn làm một form trong macro gồm 10 textbox và 2 combobox:1 nút combobox nhập, 1 combox thoát. khi nhập liệu vào các textbox và nhấn vào nút nhập thì macro sẽ lưu những dữ liệu mình vừa nhập vào file excel.(khi mình mở file excel thì macro tự kích hoạt và hiển thị ra form để mình nhập liệu).rất mong các bạn giúp đỡ mình đang rất cần.
Đó là 2 nút command, không phải combo box.
Bạn muốn hỏi như thế nào mới được chứ, tùy vào cách tổ chức file excel của bạn và bạn vừa làm được gì và làm đến đâu, hay là làm lại từ đầu ?:smash::mad:

Bạn ơi thật sự mình không rành về phần này lắm nên bạn có thể chỉ dẫn mình làm từ đầu được ko? Cám Ơn bạn nhiều lắm. đúng là 2 nút command mình lộn rồi.

kakapyl

Trích:
Nguyên văn bởi bphuong xin chào các bạn mình là thành viên mới gia (nhà) nhập, mình đang làm nhập liệu trong excel nhưng bí quá mong các bạn giúp đỡ.mình muốn làm một form trong macro gồm 10 textbox và 2 combobox:1 nút combobox nhập, 1 combox thoát. khi nhập liệu vào các textbox và nhấn vào nút nhập thì macro sẽ lưu những dữ liệu mình vừa nhập vào file excel.(khi mình mở file excel thì macro tự kích hoạt và hiển thị ra form để mình nhập liệu).rất mong các bạn giúp đỡ mình đang rất cần.
cái đó là gì bạn ơi..mình chịu pó tay mấy món này...xương quá đi...hiccho mình bít với.;bạn nào hiểu rõ thì làm ơn chỉ dẫn chi tiết nhé..Thank các bạn nhìu...

phuken_kotaro

tui cần tài liệu tự học làm ra (tạo) form trên excel bác nào có cho tui xin với. Thank nhiều