Niallan

Trích: Nguyên văn bởi cht1510 Phần mềm này mình thấy trên diễn đàn giải pháp excel có 1 bạn up lên cho tất cả người dùng thử có từ bản 1.61 rùi 1.62 nhưng vừa rồi bạn ý gửi cho mình 1 bản mới 1.63. Bản 1.62 mình dùng thử thấy cũng oki chỉ có điều phần phiếu thu-chi chỗ số trước bằng chữ là k được. Mình chưa có thời (gian) gian để so sánh bản này với bản của Hương nên hỏi. Thanks bạn Vậy à, vậy bạn share cho cả nhà phiên bải 1.63 đi, mình cũng cần để sử dụng mà. Và tiện thể cho mình hỏi bạn có biết ai là tác giả của tác phẩm gốc này không?

Chan

Trích: Nguyên văn bởi huongrainbow Vậy à, vậy bạn share cho cả nhà phiên bải 1.63 đi, mình cũng cần để sử dụng mà. Và tiện thể cho mình hỏi bạn có biết ai là tác giả của tác phẩm gốc này không? Tác giả là: Phan Thanh Lâm. Mình chưa biết up file lên ntn. Bạn chỉ cho mình với, nhiều khi muốn up tài liệu lên cho mấy bạn cần mà chịu chết đành phải bảo các bạn đưa đất chỉ mail, quê quá

Bạn Hương ơi. Cho mình hỏi một chút về cái Phần mềm Kế toán NKC theo QĐ 48 với. Trong sheet Nhap_PS_trong ky ấy, cột "Số hiệu chứng từ" khi nào thì ghi T01,T02, C01,C02..... để trong các Sheet như Sổ nhật ký chung nó nhảy đúng dữ liệu?

Trích: Nguyên văn bởi maiss_th Bạn Hương ơi. Cho mình hỏi một chút về cái Phần mềm Kế toán NKC theo QĐ 48 với. Trong sheet Nhap_PS_trong ky ấy, cột "Số hiệu chứng từ" khi nào thì ghi T01,T02, C01,C02..... để trong các Sheet như Sổ nhật ký chung nó nhảy đúng dữ liệu? Nó là ký hiệu để mình phân biệt phiêú thu và chi> Nếu em vào phiêú thu thì sẽ ký hiệu là T, chi là C, còn lại PKT tức là phiếu kếtoán ấy mà, để khi in cho rễ thôi.

Bardarik

Mình muốn thêm 1 số tài khoản vào bảng cân đối phát sinh thì phải làm như thế nào vậy bạn Hương ơi!Mình thấy không có TK 214, 242... Giúp mình với!

Ermanno

Mình vừa down về và vừa xem qua file Excel của Bạn (huongrainbow)... đánh giá sơ bộ thì có khá nhiều khác biệt với những file Excel QĐ48 mà nhiều người vừa sẻ chia (Hình như của cùng 1 tác giả nhưng mỗi người đều tự chế biến lại theo ý mình rồi bảo đó là của mình nên có rất nhiều lỗi & bất sử dụng được)... Rất Thank (huongrainbow) vừa sửa lại để tất cả người có thể sử dụng được (Như bạn vừa giải thích ở những bài trả lời trên). Chân thành Thank Bạn. Mình sẽ dùng thử và nếu có "théc méc" sẽ nhờ Bạn giúp sau (giống như Bạn vừa nhiệt tình trả lời các thành viên khác ở trên). Thanks.

Beanon

Trích: Nguyên văn bởi giangtb down như thế nào? Mình bất down được thế. Giúp mình với Bạn nhấn vào đường linhk, thấy chữ down load to tường thì bầm vào rồi save thế là ok?
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi binhyenah Bạn chỉ dẫn rõ thêm về cách chèn thêm dòng ở phần phát sinh nhé! Mình làm vẫn chưa được. cách đơn giản nhất là bạn thêm dòng một cách bình thường nhé( nhấn chuột phải có chữ insert thì nhấn vào)rồi đưa chuột lên dòng trên thấy cột nào có công thức thì bạn được chuột xuống dòng vừa insert và bấm ctrl+d là ok.

Các chủ đề có liên quan khác