Hamo

Tình hình là E đang bắn CF với con ''LAPTOP'' Dell Inspiron 15r N5110 với cấu hình như sau :

CPU: Intel Core i5-2430M (2.4GHz 3MB L3 cache, Turbo boost up to 3.06GHz

Memory: 4GB DDR3 1066MHz (Max 8GB)

VGA: NVIDIA GeForce GT 525M

.................................................. .............................. .......

E vào bắn CF thì FPS toàn ~40-50

...Có lúc 30

E nghĩ cấu hình máy nhà E chẳng đến nỗi nào mà sao FPS thấp thế

Mong các thím tư vấn dùm E cách để tăng FPS cho lên cao hơn

em nghĩ là do card màn hình của em có vấn đề, e vừa để chọn Vertical sync , chọn cái Force off , sau đó click vào Apply

nhưng vẫn không dc! ở bên trong game thì vừa để chế độ màu 16 bit, bản đồ thấp nhưng vẫn thế. nguồn điện ổn định, vừa thử tăng bộ nhớ ảo nhưng vẫn không dc

Xin được giúp đỡ

Dưới đây là 1 số pic về cấu hình máy:

Seamus

hình như bác xài laptop ,nếu xài máy bàn với cùng cấu hình như thế thì fps chắc tầm 150->160

có thật là máy em có cái này ko? NVIDIA GeForce GT 525M

nếu có thì cài driver cho nó, còn không có thì chấp nhận số phận đi, máy em chỉ có card xem phim HD thôi

cái này thể hiện NVIDIA GeForce GT 525M và máy tính chưa đồng bộ với nhau này

Ponce

hình như bác xài laptop ,nếu xài máy bàn với cùng cấu hình như thế thì fps chắc tầm 150->160 vâng máy e là laptop Dell mà @@

nếu có thì cài driver cho nó, còn không có thì chấp nhận số phận đi, máy em chỉ có card xem phim HD thôi máy e rõ ràng là có card mà, e đang update driver, không biết dc không @@

và đây là driver card màn hình mới nhất của em
em Thank anh, a ơi a up lên mediafire cho e dc không ạ? e dowwn từ sáng mà giờ ms dc 36MB @@

nếu có thì cài driver cho nó, còn không có thì chấp nhận số phận đi, máy em chỉ có card xem phim HD thôi

Bạn này nói sai rồi, hiên nay Intel nó vậy đó, Máy bạn là card NVIDIA rời, nhưng khi cài chỉ hiện Intel, khi cần nó sẽ tự động chuyển sang NVIDIA cho bạn...còn về vấn đề chơi game mà FPS thấp..là do bạn đang xài LAP, cái này rất nhiều người cũng thắc mắc rồi..nhưng nếu muốn chơi game.., tốt nhất bạn nên sắm cho mình 1 bộ PC!

Brittain

Bạn này nói sai rồi, hiên nay Intel nó vậy đó, Máy bạn là card NVIDIA rời, nhưng khi cài chỉ hiện Intel, khi cần nó sẽ tự động chuyển sang NVIDIA cho bạn...còn về vấn đề chơi game mà FPS thấp..là do bạn đang xài LAP, cái này rất nhiều người cũng thắc mắc rồi..nhưng nếu muốn chơi game.., tốt nhất bạn nên sắm cho mình 1 bộ PC! ý bạn nói là lúc nào chơi game thì Nvidia nó chuyển sang hả? thế tại sao chơi đột kích nó lại không chuyển...chơi card 4 triệu mà còn kém 1 bộ PC của bạn à so sánh máy tính bạn chắc gì = được cái latop của bạn ý

ý bạn nói là lúc nào chơi game thì Nvidia nó chuyển sang hả? thế tại sao chơi đột kích nó lại không chuyển...chơi card 4 triệu mà còn kém 1 bộ PC của bạn à so sánh máy tính bạn chắc gì = được cái latop của bạn ý bạn này nói đúng rồi, hồi đầu mới mua laptop thì FPS của mình tận hơn 200 cơ, giờ không hiểu tại sao, chắc là do mới cài windows chưa update driver @@

leopuzz

bạn thử xem vào Đột kích như thế này thì có max fps ko

mình vừa thử như bạn bảo nhưng vẫn thế, ah mình nhận ra hình như quạt của card rời có vấn đề, sờ bên hông máy thì quạt chạy không khỏe lắm :-|

tutranviet

theo thông tin tất cả người nói về máy tính của bạn thì mình được biết là máy tính của bạn chưa nhận đủ 2 driver cho card on và card rời...cứ lên trang chủ Dell mà download thôi bạn à

caukia2tek

theo thông tin tất cả người nói về máy tính của bạn thì mình được biết là máy tính của bạn chưa nhận đủ 2 driver cho card on và card rời...cứ lên trang chủ Dell mà download thôi bạn à ok mình thử cài lại xem sao

ông này chém kinh.

Máy bạn có Optimus của Nv nên windows báo card tích hợp thui. Nhưng nếu khi vào game mà nó lại hỏi để dùng Card Nv thì vẫn bt. Còn nhìn đây thì Driver OK rùi. Có lẽ bạn nên xem lại những soft trong danh sách hoạt động = card rời của thằng Nv, bổ sung thêm CF.

ý bạn nói là lúc nào chơi game thì Nvidia nó chuyển sang hả? thế tại sao chơi đột kích nó lại không chuyển...chơi card 4 triệu mà còn kém 1 bộ PC của bạn à so sánh máy tính bạn chắc gì = được cái latop của bạn ý

Máy mình chỉ được có vậy, theo mình tìm hiểu thì được biết như thế...nó tự động chuyển, nên chưa chắc vào game nó vừa chuyển cho bạn đâu..

keomut_abu

Máy mình chỉ được có vậy, theo mình tìm hiểu thì được biết như thế...nó tự động chuyển, nên chưa chắc vào game nó vừa chuyển cho bạn đâu.. mình vừa chỉnh phần Global Setting để chạy riêng CF vào card rời rồi mà vẫn thế

luandon_bigben

1 là chọn chế độ tự chuyển của NVIDIA để tiết kiệm điện còn không thì ép nó dùng NVIDIA luôn cũng được, bạn vào NVIDIA control panel mà chỉnh. Còn máy bạn FPS thấp là do đang chạy nhiều ứng dụng với services ẩn mà bạn không thấy được nên nó chậm, bạn cài lại windows rồi update driver, mới nhất là ok.

Các chủ đề có liên quan khác