kenshin7611

Tình hình là thế này các bạn ạ, mấy hnay xóm e tập tành đế chế, lần đầu tiên chơi qua lan và garenal được như bt, nhưng sau dó 1 lần đang chơi thì bị mất điện, thế là từ đó hok chơi được nữa, vào tạo mạng thì bno hok nhìn thấy mạng mình tạo ra, vào garenal nhìn thấy phòng của ng chơi trên mạng nhưng khi kich vào thì bị đơ 1 lúc rồi hiện bảng thông báo: bạn không thể tham gia, lưu ý là không phải mỗi máy em mà cả xóm máy nào cũng thế, h muốn chơi chỉ có cách đấu trực tiếp 2 máy vs nhau không thông qua model thì mới chơi được thôi các bạn ak, e nghi là do model nhưng không biết cách sửa thế nào, e vừa khởi động lại model nhưng cũng hok được, bác nào vừa gặp tình trạng này mà biết cách sửa thì hướng dấn em, e xin Thank . Mang tiếng thằng nào cũng có máy tính mà phải ra quán đánh chế, tốn tiền quá

rose_huynh89

Bạn thử xem lại mạng lan của mình xem có kết nối được không bạn, mà bạn đang dùng phần mềm diệt virut nào vậy nếu là avira thì bạn phải bật tường lửa lên thì mới thấy mạng đóa bạn lần trước mình cũng bị một lần do tắt tường lửa

milanista2410

đã nhìn thấy room tức là cônnect vừa ok, còn join không được thì xem services này vừa tắt chưa
Code: UPnP Device Host chưa tắt thì stop -> disable

Code: Start -> run -> services.msc

Yong

Nối 2 máy trực tiếp qua dây mạng hok qua model thì được mà. Nhưng qua model thì hok thể được . Mình hok avira. Mình tắt tường lửa trong windown rồi

Các chủ đề có liên quan khác