Cawrdav

lam gi thi cac ban cung phai hieu doi chut ve nguyen tac roi lam chu.Cu nghe ai xui sao la lam vay thi...loan.Cac ban hay suy nghi tim ra cach toi uu cho

chinh cac ban nhe.Cung don gian lam.Minh dam tuyen bo la m lam dc (da test tren android).

xin loi vi ghi không co dau.Tren dt ma.

Rainger

Không nên phải cài gì hết, cứ chuyển chế độ dữ liệu sang 2G rồi lại chuyển lại sang 3G là được.

Cedrik

đây chỉ là cách câu khách của viettel thôi, cả dcom cũng vậy, ráng dùng cho vừa đi mấy bác.. !giã vờ bị lỗi như vậy để người dùng thấy ngon, dùng nhiều, khi nào nó thấy lượng khách hàng được rồi thì...

no_mi172

Nguyen tac la cac ban phai lam sao do de may tu dong (minh nhan manh chu tu dong nhe) chu khong nhu mot so ban chuyen thu cong 2g-3g(gms-hspa) bang tay khi dang xai internet a duoc.

co ve day la mot lo hong cua viettel. Neu lam dc vay thi ban co the xai voi toc do 8/2 nhu Vt quang cao.

(Ghi không dau vi m sent tu di dong)

dangtuan_anh92

n_tienloi Nguyen tac la cac ban phai lam sao do de may tu dong (minh nhan manh chu tu dong nhe) chu khong nhu mot so ban chuyen thu cong 2g-3g(gms-hspa) bang tay khi dang xai internet a duoc.

co ve day la mot lo hong cua viettel. Neu lam dc vay thi ban co the xai voi toc do 8/2 nhu Vt quang cao.

(Ghi không dau vi m sent tu di dong) Cái lạ ở đây là khi update Go Weather thì cột mạng tự chuyển động sang EDGE, rùi lại chuyển sang HSDPA rồi cứ vậy luôn, xài tẹt

---------- Bài thêm lúc 12:16 ---------- Bài trước là lúc 12:12 ----------

laodai76 Bấm hoài chẳng thấy chuyển 3G thành E gì cả, phần Setting của Android bạn nhớ chọn chế độ GSM/WCDMA tự động nó nằm chỗ nào thế bro?

bro có thể chỉ dẫn cụ thể hơn để mình test thử cái xem sao. Mình xài Android tiếng Việt nhé, vào Cài đặt --> Mạng và mạng không dây --> Các mạng di động --> Chế độ mạng --> Chỉnh thành GSM/WCDMA (Chế độ tự động)

---------- Bài thêm lúc 12:21 ---------- Bài trước là lúc 12:16 ----------

huynh_v_manh đây chỉ là cách câu khách của viettel thôi, cả dcom cũng vậy, ráng dùng cho vừa đi mấy bác.. !giã vờ bị lỗi như vậy để người dùng thấy ngon, dùng nhiều, khi nào nó thấy lượng khách hàng được rồi thì... Câu thì câu mà trước mắt là Viettel lỗ. Đóng có 50k/tháng mà mới 15 tây là mình vừa xài hết 11GB của nó rồi

---------- Bài thêm lúc 12:27 ---------- Bài trước là lúc 12:21 ----------

Đây là tốc độ của MiMax sau khi phá băng thông (lấy đt phát wifi cho laptop xài):

Oidhche

GSM/WCDMA (Chế độ tự động) rồi mà sao nó lại chuyển từ H sang 3G rồi lại chuyển lại H ta?

Tốc độ vẫn k đổi

khanh_tatuan

dùng htc diamond dùng internet sharing xài cho mái tính tốc độ rất ok nhưng ngặt nổi "tốn tiền"!

dùng 3g chuyển sang 2g rồi lại chuyển 3g, tốc độ vẫn vậy nhưng hình như cách này bị fix rồi không xài chùa được nữa!

Mead

Mobility

Mình xài Android tiếng Việt nhé, vào Cài đặt --> Mạng và mạng không dây --> Các mạng di động --> Chế độ mạng --> Chỉnh thành GSM/WCDMA (Chế độ tự động)

Mình dùng samsung không có chế độ như bạn nói. Chắc máy mình không hỗ trợ rồi.

Covyll

hic mà sài phiên bản Go Weather Widget nào vậy các bác? Em vào kho ứng dụng tìm được nhiều phiên bản quá không biết cái nào mới đúng!

Mannie

kugkuygil hic mà sài phiên bản Go Weather Widget nào vậy các bác? Em vào kho ứng dụng tìm được nhiều phiên bản quá không biết cái nào mới đúng! Theo chỉ 2pic thì bản đó của Go Dev Team! Tìm Go Weather Widget trên CH play nó ở vị trí số 2

Rocky

Để mình mượn 1 cái ĐT Android test thử nào, thằng bạn có 1 cái SE X8

minh_ky

Uả mình dùng thì lúc nào nó cũng chuyển qua chuyển lại h với e mà. Còn nếu tài khoản dung lượng hết thì nó trừ tiền trong các tài khoản khác thôi.

Các chủ đề có liên quan khác