ltk_11b3

E xài dcom không phải là ít.nhưng thú thật e rất thất vọng về mạng dcom này. các bạn có thể nhìn hình e post mà thông cảm cho e.thật sự rất bức xúc.Bác nào có cách khắc phục thì làm ơn chỉ em với.Cứ thế này thì chết.Mất tiền bỏ ra mua 1 cái dcom về dùng không nghĩ tốc độ của nó lại tồi như thế này

[url=http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/yeulachodi_trangthinhbg/apps/photo/album/photo-detail/id/1355615528][/url][url=http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/yeulachodi_trangthinhbg/apps/photo/album/photo-detail/id/1355615553][/url]

myclass11

sax sao tốc độ còn chậm hơn điện thoại thế

bác bị bóp băng thông chưa

dcom loại nào 3.6 hay 7.2

Benen

xindungiuanh sax sao tốc độ còn chậm hơn điện thoại thế

bác bị bóp băng thông chưa

dcom loại nào 3.6 hay 7.2 mình dùng loại 7.2 đấy. mình có dùng gói gì đâu mà bóp hả bạn. MÌnh dùng bình thường .dùng bao nhìu trả từng đấy.chán hẳn.mình đang làm cái video.xong mình post lên cho tất cả ng xem.phải nói là tốc độ không tưởng

---------- Bài thêm lúc 22:13 ---------- Bài trước là lúc 22:12 ----------

ho_tu_kiet mạng 3g của bạn là mạng gì

có lẽ sóng 3g yếu thôi mình dùng viettel. cả tuần nay mình toàn bị thế mà.chán.

bổ xung thêm cái video mình vừa làm:

mọi ng xem xong sẽ rõ hơn.hic

Xin lỗi vì không bít để cả cái hình youtube xem ngay trên này thế nào.hichic

vanquynh_01

Uh, do sóng 3G viettel dạo này xuống cấp đó bạn.

Mình cũng nhiều lúc bị như vậy, phải lên nơi cao và thoáng thì mới bắt sóng ổn được.

Càng trong nội thành sóng càng củ chuối, do nhà cao tầng chắn hết cả sóng, chứ mình ra ngoại thành sóng đầy ắp, toàn max speed.

honda

áp dụng nhửng cách làm của topic khac xem sao . để 2 , 3 cái điện thoại gần cái 3g ấy .

nhimlun_hacker

mình cung xai dcom viettel 7.2 mà ban.tốc độ download gấp 10 bạn luôn na.chac do may tinh ban hay sóng yếu thôi.

dark369_963

Bác có down ở host khó nào không? Mình thấy phần tiếp tục down không được kìa! Test thử với MF coi được nhiêu! Dạo này mạng hơi yếu thật nhưng mà mình vẫn load được >200kb

be_b0nb0n

boydzaikho mình cung xai dcom viettel 7.2 mà ban.tốc độ download gấp 10 bạn luôn na.chac do may tinh ban hay sóng yếu thôi. của mình gấp hơn 100 lần cơ

vanduongnvnv Đó chỉ là hậu quả của sự ngốc nghếch khi không tìm hiểu thông tin trước khi mua bán sản phẩm gì đó thôi...

Có lẽ sóng 3G chỗ bạn yếu. VỊT TEO mình thì cứ gọi là hehe ,Chả hiểu sao mà nó cứ chạy như ngựa,vào mạng thì cứ ào ào như bão cấp 10 đổ bộ ,Down thì cứ 900kb/s.bữa giờ kéo hơn 25BG tài liệu rồi.Chắc tại tay mình to,BÓP NÁT cái băng thông Vịt teo

Kwan

việt teo muôn đời nản. Dạo này thấy tốc độ kòn tạm tạm, dạo trc nản vãi linh hồn. Mà nhà lại cách cột sóng 4km, k bị cản gì sớt

bạn làm theo cách này thử xem nha! trước đây mình dùng cũng toàn bị như vậy, tốc độ chậm kinh hồn! nguyên nhân là vì tuy là dcom 3G nhưng nó connect thì có thể conect cả vs sóng GPRS( mà GPRS thì cực chậm). trước hết, bạn phải ngắt kết nối hiện tại, sau đó bạn vào cài đặt, tiếp chọn kết nối hay gì đó rồi vào network...... tóm lại là tìm đến chỗ chọn mạng (ở đó nếu mình nhớ không nhầm thì có 3 lựa chọn: cả 2(automatic)-chỉ GPRS-chỉ UMTS) bạn tích vào ô tròn trước " chỉ UMTS"( tức là chỉ sử dụng mạng 3G) rồi kết nối lại xem có cải thiện được tốc độ không. xin lỗi bạn vì lâu nay mình không dùng 3G (cái phần mềm đi kèm cũng gỡ ra luôn) nên không rõ cái phần đó nó chính xác ở đâu, nhưng bạn chỉ cần để ý và bỏ chút thời (gian) gian là sẽ tìm ra chỗ đó, nếu được thì mình sẽ cố gắng tìm máy có phần mềm này để chỉ dẫn bạn kỹ hơn! chúc may mắn!

Wacleah

superduck1292 bạn làm theo cách này thử xem nha! trước đây mình dùng cũng toàn bị như vậy, tốc độ chậm kinh hồn! nguyên nhân là vì tuy là dcom 3G nhưng nó connect thì có thể conect cả vs sóng GPRS( mà GPRS thì cực chậm). trước hết, bạn phải ngắt kết nối hiện tại, sau đó bạn vào cài đặt, tiếp chọn kết nối hay gì đó rồi vào network...... tóm lại là tìm đến chỗ chọn mạng (ở đó nếu mình nhớ không nhầm thì có 3 lựa chọn: cả 2(automatic)-chỉ GPRS-chỉ UMTS) bạn tích vào ô tròn trước " chỉ UMTS"( tức là chỉ sử dụng mạng 3G) rồi kết nối lại xem có cải thiện được tốc độ không. xin lỗi bạn vì lâu nay mình không dùng 3G (cái phần mềm đi kèm cũng gỡ ra luôn) nên không rõ cái phần đó nó chính xác ở đâu, nhưng bạn chỉ cần để ý và bỏ chút thời (gian) gian là sẽ tìm ra chỗ đó, nếu được thì mình sẽ cố gắng tìm máy có phần mềm này để chỉ dẫn bạn kỹ hơn! chúc may mắn! uhm.để mình thử xem.dù sao cũng thank bạn, tất cả người có cách j giúp mình không. mình có quay qua speedtest.net nh chưa post lên.nhìn vãi linh hồn các bạn ah.hichic

---------- Bài thêm lúc 08:04 ---------- Bài trước là lúc 08:02 ----------

lanhchua_la2 VỊT TEO mình thì cứ gọi là hehe ,Chả hiểu sao mà nó cứ chạy như ngựa,vào mạng thì cứ ào ào như bão cấp 10 đổ bộ ,Down thì cứ 900kb/s.bữa giờ kéo hơn 25BG tài liệu rồi.Chắc tại tay mình to,BÓP NÁT cái băng thông Vịt teo èo .Bác sướng nhỉ.mình không dùng gói cước gì.chỉ đăng ký 30 nghìn được 2gb thôi.chán hẳn.cứ tình trạng này chắc đáp dcom đi quá.

---------- Bài thêm lúc 08:05 ---------- Bài trước là lúc 08:04 ----------

xindungiuanh của mình gấp hơn 100 lần cơ hic.kinh khủng. mà hay gặp bác nhỉ.bên tinh tế cũng gặp. Hay gặp bác trong các bài viết về dcom.

---------- Bài thêm lúc 08:06 ---------- Bài trước là lúc 08:05 ----------

boy_QN92 Bác có down ở host khó nào không? Mình thấy phần tiếp tục down không được kìa! Test thử với MF coi được nhiêu! Dạo này mạng hơi yếu thật nhưng mà mình vẫn load được >200kb mình dow trên nhac.vui.vn mà. Đấy chỉ là dow 1 bài hát thôi đấy.chán kinh hồn

---------- Bài thêm lúc 08:06 ---------- Bài trước là lúc 08:06 ----------

blackgalang áp dụng nhửng cách làm của topic khac xem sao . để 2 , 3 cái điện thoại gần cái 3g ấy . hichic.mình có để cái nokia c200 cạnh rồi bạn ah.chả cải thiện j cả.hichic

phuoc_love2002

xindungiuanh của mình gấp hơn 100 lần cơ Ku này nổ banh nhà nè.Tốc độ tường là 49kb/s mà bảo gấp 100 lần là thành 4900kb/s=4.785mb/s lòi đâu ra mà down tốc độ gần 5mb/s thế

sundayls_02

Chắc tại chổ bạn sóng yếu rồi.Chớ mình dùng gói 120k thì tốc dộ khoảng 600kb/s,còn sau khi bẽ bốp băng thông thì cở 700kb/s...

---------- Bài thêm lúc 08:42 ---------- Bài trước là lúc 08:32 ----------

lanhchua_la2 Ku này nổ banh nhà nè.Tốc độ tường là 49kb/s mà bảo gấp 100 lần là thành 4900kb/s=4.785mb/s lòi đâu ra mà down tốc độ gần 5mb/s thế Hình như bạn này hiểu nhầm ý bạn đó rồi,ý bạn đó nói là bạn trongthinhbg_90 chỉ có 5kb/s nhưng mà nhà bạn đó 500kb/s

e ở ktx lầu 10 mà xài 3g viettel chậm kinh khủng. Buổi tối vào được cái yh là may lắm rùi đừng nói chi đến lướt web @@!

natalielam06

vovietvinh1993 Chắc tại chổ bạn sóng yếu rồi.Chớ mình dùng gói 120k thì tốc dộ khoảng 600kb/s,còn sau khi bẽ bốp băng thông thì cở 700kb/s...

---------- Bài thêm lúc 08:42 ---------- Bài trước là lúc 08:32 ----------

Hình như bạn này hiểu nhầm ý bạn đó rồi,ý bạn đó nói là bạn trongthinhbg_90 chỉ có 5kb/s nhưng mà nhà bạn đó 500kb/s ôi mạng 3g ơi là mạng 3g.thế này thì chết ah.hichic

có thể là bạn đang bật ultra suft hay hotspot để vào fb, mấy cái đó hạn chế tốc độ của mạng mà, mình tin là mình đúng

Các chủ đề có liên quan khác